Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอทราบเรื่องการติดตั้ง ทรู เข้ามาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอทราบเรื่องการติดตั้ง ทรู เข้ามาที

คือตอนนี้ผมใช้เน็ต buddy (เครือtot)อยู่อะครับแต่ว่า เขาบอกว่า สัญญานเน็ตของผมจะส่งมาได้ แค่สิ้นเดือนนี้ เพราะว่า องค์การที่จ่ายสัญญานจะย้ายที่ตั้ง ซึ่งใกล้กว่าเดิม เพราะปกติ จะติดเน็ต buddy ได้ต้อง***งจากชุมสายไม่เกิน 4 กิโล ตอนนี้ ผมอยู่ที่ 3.5กิโล แล้วเขาจะย้ายไปเนี่ยมันเกิน5-6 กิโลได้ ซึ่งจะทำให้ผมเล่นเน็ตไม่ได้ เขาบอกต้องเปลี่ยนไปใช้ทรู

คือผมอยากจะทราบว่า ถ้าเบอร์ผมเป็นเบอร์ของ tot 02-3 เนี่ยอะครับ มันจะสามารถใช้บริการไฮสปีดของทรูได้ไหม ถ้าไม่ได้

ผมต้องไปขอเบอร์ทรูใช่ไหมครับ แล้วจะเสียประมาณเท่าไรครับ ตั้งแต่ค่า ติดตั้งลากสาย อะไรต่ออะไรทั้งหมด เสียประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ได้
    ต้องขอเบอร์ใหม่ 2500 (+300-500) รวมไม่เกิน 3000฿ (ไม่รวมเดินสายภายในบ้าน)
    ได้ครบหมดทั้ง Modem ด้วย รอเค้ามาติดตั้ง ปล่อยสัญญาณ แค่นั้นละ
    02-9008000 , 02-9009000

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp

.

Comment

แล้วไม่ติดของ tot อ่ะครับ

Comment

กำ...ตอบผิดกระทู้
        Last edited by TWK.; 2 May 2008, 10:22:00.

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          แล้วไม่ติดของ tot อ่ะครับ
          ติดไม่ได้เหมือนกันครับ ก็อย่างที่ผมบอกครับ เข้าจะย้ายออกไป

ผมละโคตรเซงเลยครับ ชีวิต แมร่งไม่เคยจะได้ อะไรดีๆเหมือนคนอื่น
          งานการก็มีทำ - - สุดท้ายเมียเก็บเอาไปหมด - -
          แต่ม่ายกลัวเมียน่า ฮ๋าๆๆ

แล้ว คุณ TWK. ครับ ไอ้ที่บอก 2500 (+300-500) เนี่ย ยังไม่รวมค่าเน็ตใช่ไหมครับ
          พอดี เห็นที่เว็บทรูที่ให้มามัน มี

hi-speed Internet SUPER Package สำหรับผู้สมัครสมาชิกในนามบุคคลธรรมดาและนิติบุคคล
          และ
          บริการ hi-speed Internet Standard Package แบบราคาปกติ

ผมสามารถสมัครได้ทั้ง 2 อันเลยใช่ไหมครับ แต่ hi-speed Internet SUPER Package คุ้มกว่าใช่ไหมครับ พอดีเป็นสมาชิกยูบีซีด้วย เห้นบอกวิทธิพิเศษอะไรของเขาน่ะ

สรุปแล้วถ้าขอเบอร์พร้อมติดเน็ตเลยมันจะได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับที่มาตอบให้
          Last edited by wt25044; 2 May 2008, 10:27:54.

Comment

ถ้าอยากรู้รายละเอียดโทร 029009000 ไปเลยครับ

ง่ายกว่า สะดวกกว่า ไม่ต้องมานั่งรอคนตอบ แถมข้อมูลยังถูกต้องและแน่นอนด้วยครับ

และเค้ามีบริการรับเอกสารถึงบ้านครับ

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
              ติดไม่ได้เหมือนกันครับ ก็อย่างที่ผมบอกครับ เข้าจะย้ายออกไป

ผมละโคตรเซงเลยครับ ชีวิต แมร่งไม่เคยจะได้ อะไรดีๆเหมือนคนอื่น
              งานการก็มีทำ - - สุดท้ายเมียเก็บเอาไปหมด - -
              แต่ม่ายกลัวเมียน่า ฮ๋าๆๆ

แล้ว คุณ TWK. ครับ ไอ้ที่บอก 2500 (+300-500) เนี่ย ยังไม่รวมค่าเน็ตใช่ไหมครับ
              พอดี เห็นที่เว็บทรูที่ให้มามัน มี

hi-speed Internet SUPER Package สำหรับผู้สมัครสมาชิกในนามบุคคลธรรมดาและนิติบุคคล
              และ
              บริการ hi-speed Internet Standard Package แบบราคาปกติ

ผมสามารถสมัครได้ทั้ง 2 อันเลยใช่ไหมครับ แต่ hi-speed Internet SUPER Package คุ้มกว่าใช่ไหมครับ พอดีเป็นสมาชิกยูบีซีด้วย เห้นบอกวิทธิพิเศษอะไรของเขาน่ะ

สรุปแล้วถ้าขอเบอร์พร้อมติดเน็ตเลยมันจะได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับที่มาตอบให้

ใช่

Comment

Working...
              X