Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่นเทพช่วยสอน OC ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่นเทพช่วยสอน OC ทีนะครับ

spec cpu e8200 m/b asus p5k ram ocz 2G8001Gx2ครับ vga xfx 8800gt core600
    fan cpu asus silent knight II PSU enlight 500W HDD sea250GB

ยังไงก็วานท่านเทพทั้งหลายสอนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ลองสูตรสำเร็จไปเลยครับ(เตี๋ยว) ไม่ติดอมขี้หมามาพ่นหน้าผมเลย
    ผมถือว่าแรมท่านวิ่ง 1000@Cl5 ได้นะครับ ติดที่แรมตัวใครตัวมัน

จัดที่ 500X8
    Strap 333
    Vcore 1.6 เผื่อไว้หน่อย P5K ไฟดรอบพอควร
    PLL สุดบอร์ด
    VDRAM 2.1+ หรือไปลองเอาเองว่าแรมไปได้มั้ย ทด 1:1
    FSB สุดบอร์ด
    ์ฺVNB 1.5

ลองดูครับท่าน May the Tab be with you ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน แต่ทดแรมยังไงครับยังไม่เคยอยากลองดูบ้าง

Comment

Originally posted by matoom View Post
        ลองสูตรสำเร็จไปเลยครับ(เตี๋ยว) ไม่ติดอมขี้หมามาพ่นหน้าผมเลย
        ผมถือว่าแรมท่านวิ่ง 1000@Cl5 ได้นะครับ ติดที่แรมตัวใครตัวมัน

จัดที่ 500X8
        Strap 333
        Vcore 1.6 เผื่อไว้หน่อย P5K ไฟดรอบพอควร
        PLL สุดบอร์ด
        VDRAM 2.1+ หรือไปลองเอาเองว่าแรมไปได้มั้ย ทด 1:1
        FSB สุดบอร์ด
        ์ฺVNB 1.5

ลองดูครับท่าน May the Tab be with you ครับ
        กากว่ะ คอนฟิคนี้

Comment

E8200 นี่ใช้กันสูตรนี้ทุกตัวเลยเปล่าครับ

Comment

สูตรสำเร็จ 4 กิ๊ก อิอิ

Comment

over clock ใน BIOS หรือ Aisuite ดีครับ

Comment

bios

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  bios
                  โห...........ตอบแค่นี้ก้อได้เป็นเทพแระ

แต่ ก้อ คง มิ ได้ นำ พา

Comment

Originally posted by icehoffa View Post
                    E8200 นี่ใช้กันสูตรนี้ทุกตัวเลยเปล่าครับ
                    Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                    สูตรสำเร็จ 4 กิ๊ก อิอิ
                    เผื่อไว้ให้หมดแล้วครับท่าน น่าจะได้ถ้าไม่ติดแรม

Comment

Working...
                    X