Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้ควรจะถอย Drive Blu-Ray ออกมาใช้งานดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้ควรจะถอย Drive Blu-Ray ออกมาใช้งานดีไหมครับ

เห็นราคายังแพงๆ อยู่ เลยยังไม่กล้าซื้อเท่าไหร่หรอกครับ

เลยเอามาถามความเห็นหน่อยน่ะครับ แหะๆ ยังใหม่เรื่อง hardware อยู่ =3=

คิดง่ายๆนะครับ ความจุบลูเรย์/ราคา (เทียบแค่ราคาแผ่นนะ) นี่
    ซื้อฮาร์ดดิสมาใช้เก็บข้อมูลแทนยังถูกกว่าเลยครับ

Comment

ยังไม่ถึงเวลาครับ

Comment

แพงเว่อรอมันเหลือแผ่นละ20บาทแล้วค่อยซือมาใช้

Comment

คับ...ตามนั้น แพงมหาศาลเลย...

ดีนะที่อีกค่ายเค้ายอมแพ้ไปแล้ว

ถ้ายังไม่ยอมกันอยู่ ฝืนสู้กันไป กว่าจะได้ทำตลาด

กว่าจะลงตัว การผลิตเยอะขึ้น คนใช้เยอะ ราคาลดลง

คงรอกันแย่เลย...

Comment

ตัวแปรที่จะบอกว่าเหมาะ หรือไม่เหมาะ มันอยู่ที่ราคาแผ่นเปล่านี่อ่ะคับ

แต่ก็อยากให้มันนิยมเร็วๆ เผื่อ PS3 จะมีแผ่นก๊อบกะเค้ามั่งซะที

Comment

PS3 ต่อให้copyได้ ผมว่ายังไม่คุ้มเลย

แผ่นเปล่าตอนนี้ เท่าที่เห็นราคา 900กว่าบาท เพิ่มอีกนิดนึงได้ของแท้ แถมไม่ต้องเสี่ยงว่าไรต์มาแล้วจะเสีย

จำกันได้มั้ยครับว่า ตอนที่ไรต์ DVD ได้ใหม่ๆ มันเสียเยอะขนาดไหน เหอ ๆ ๆ

แล้วPS3 มันอัพ FW.เรื่อยๆอีก

สรุป ไฟล์ 25GB ใส่ BD แผ่นล่ะ 900บาท
              กับใส่ DVD5 6 แผ่น แผ่นล่ะ5บาท เบ็ดเสร็จ 30บาท คุ้มกว่ากันเยอะครับ

หรือถ้าที่บ้านตังค์เหลือ ก็เชิญครับ

Comment

ค่าไดรฟ์(ไรท์ไม่ได้ ได้แต่ cd-dvd) เกือบหมื่น แผ่นอีกเท่าไหร่ และผมว่าแนวโน้มมันจะเจ๊งเอาอ่ะนะ ถ้าไม่มีพวกตลาดเกม+หนัง มาช่วยอุ้ม เพราะ พวก SSD ณ ตอนนี้น่าสนใจกว่าเยอะ เครื่องเล่นแผ่นเดี๋ยวนี้ก็อ่านพวก usb ได้กันเป็นทิวแถว ดีไม่ดี โซนี่ อาจจะคิดผิดที่พัฒนาเทคโนโลยีนี้ขึ้นมาก็ได้นะครับ

Comment

เอามาดูแผ่นบลูเรย์ก็คุ้มแล้วครับ ส่วนไร้นานๆทีค่อยไร้ไม่รู้จะไร้อะไร

Comment

ช้า ช้า ไว้ จะดีเอง

Comment

ซื้อเถอะครับ ผมจะไปขอไรท์ PS3 เหอ ๆ ๆ

Comment

ไม่คุ้มอย่างแรงง่ะ - -

ซื้อแผ่นนึงซื้อBox Hdd ดีกว่า

Comment

Working...
                        X