Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 45k จัดแบบนี้โอเครึยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 45k จัดแบบนี้โอเครึยังครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรปรับเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

อยากทราบอีก 2 อย่างครับ

1. 9800GTX ของ Gigabyte ดีรึเปล่าครับ ซิ้งข้างในเหมือนยี่ห้ออื่นรึเปล่า หรือว่าเอายี่ห้ออื่นดีกว่า

2. PSU Silverstone ดีรึเปล่าครับ หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่า

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

2. PSU Silverstone ดีรึเปล่าครับ หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่า
    สำหรับผมคิดว่ามันดีกว่า Enermax460 เยอะ ราคาก็ถูกกว่าด้วยครับ

Comment

เพิ่ม PSU อีกหน่อยครับ กลับว่ามันจะเล่นๆไปแล้ววูยอ่ะครับ

Comment

ก็ดีนะครับ แต่ว่าไม่รอดู HD4870 หน่อยหรอ เห็นลือว่าแรงกว่า 9800 มาก แถมถูก ใกล้มาแล้วด้วยนี่

Comment

สำหรับผมคิดว่ามันดีกว่า Enermax460 เยอะ ราคาก็ถูกกว่าด้วยครับ
          ขอบคุณครับ

เพิ่ม PSU อีกหน่อยครับ กลับว่ามันจะเล่นๆไปแล้ววูยอ่ะครับ
          9800GTX กินไฟมากหรอครับ จะได้อัพไปเป็น 600W ครับ

ก็ดีนะครับ แต่ว่าไม่รอดู HD4870 หน่อยหรอ เห็นลือว่าแรงกว่า 9800 มาก แถมถูก ใกล้มาแล้วด้วยนี่
          พอดีเพื่อนจะซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ ราคา 4870 ก็น่าจะเหยียบ 15000++ ด้วย

Comment

เปลี่ยนมาเป็น EP35C เรกว่าไหม

Comment

Originally posted by bossgamer View Post
              เปลี่ยนมาเป็น EP35C เรกว่าไหม
              EP35C ราคา 4,250 แพงกว่ากัน 750 บาทเลยครับ แล้ว DDR3 ราคาคงไม่ลงในเร็วๆนี้แน่นอนครับ เลยไม่เอาดีกว่า แต่มองๆ P5KC ไว้ไม่รู้ดีกว่ารึเปล่าครับ

ปล.ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Comment

psu 500w เหลือๆครับ ไม่ต้องกลัว

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                  psu 500w เหลือๆครับ ไม่ต้องกลัว
                  ขอบคุณครับ

Comment

มี 45,000 ฿ เครื่องเล่นเกมส์
                    สนใจเล่น SLI มั้ยครับ

CPU : Q9450 2.66GHZ L2 12MB_________11,830 ฿
                    MOBO : P5N-T Deluxe__________8,960 ฿
                    RAM : Geil Value Series "GX24GB6400DC" 4G(2Gx2) / DDR2__________3,090 ฿
                    GPU : Spark 8800GT Zero2 x2__________14,960 ฿
                    HD : Western Digital 160GB 8MB_________1,350 ฿
                    PSU : Silverstone 750W (continuous) SST-ST75ZF__________3,990 ฿
                    DVD RW : ASUS DVD-RW 20x [2014S1T] /Sata /Lightscribe__________890 ฿
                    Case : P&A (CX-9858X) B/S With PSU 500W__________930 ฿

Total = 46,000 ฿

ปล.หุหุ

Comment

Originally posted by kongzz View Post
                      รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรปรับเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

โดยรวมถ้าชอกก็ลงตัวครับ
                      อยากทราบอีก 2 อย่างครับ

1. 9800GTX ของ Gigabyte ดีรึเปล่าครับ ซิ้งข้างในเหมือนยี่ห้ออื่นรึเปล่า หรือว่าเอายี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่เคยอลงครับ แต่ แนะนำ XFX GALAXCY

2. PSU Silverstone ดีรึเปล่าครับ หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่า ดีครับ 500W เหลือๆครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
                      .

Comment

แจ่มแล้วครับ

Comment

XFX 9800GTX

เข้าไทยแล้วหรอครับ ??

ยังน้าา

ตอนนีั้มี MSI Win Giga *0*
                          Last edited by swordman2; 2 May 2008, 20:49:53.

Comment

เพิ่มให้ครับ ตอนนี้ 9800GTX มี Gigabyte MSI Winfast Inno ESC

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ คิดว่าคงซื้อ Galaxy แล้วครับ เพราะ core/mem เท่ากันเลย แต่ถูกว่า 500 บาท

Comment

Working...
                              X