Announcement

Collapse
No announcement yet.

นายว่าระหว่าง F8SN กับ Y510 อันไหนดีกว่ากัน เราเลือกไม่ถูก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นายว่าระหว่าง F8SN กับ Y510 อันไหนดีกว่ากัน เราเลือกไม่ถูก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

นายว่าระหว่าง F8SN กับ Y510 อันไหนดีกว่ากัน เราเลือกไม่ถูก แล้วช่วยบอกด้วยนะว่าดีกว่ากันอย่างไง

Y510

Comment

Originally posted by asians View Post
      นายว่าระหว่าง F8SN กับ Y510 อันไหนดีกว่ากัน เราเลือกไม่ถูก แล้วช่วยบอกด้วยนะว่าดีกว่ากันอย่างไง
      510 ด้วยคน ทนทายาท

Comment

F8SN

วัสดุดูดีกว่า

Comment

ถ้าไม่คิดจะพกเครื่องไปไหนมาไหนเลือกY510แต่ถ้าพกพาก็เอาF8SN

Comment

ถ้าจะวางบนตักเวลาเล่น ประจำเอา F8SN มีของที่ร้าน CSC ราคารามแวท ประมาณ 43000
            แต่ถ้าวางบนโต๊ะได้ Y510 ดีกว่าแรงกว่า ราคาตัว T7500 ถูกกว่าอยู่ที่ 41000 รวมแวท

ปล.บอกยังงี้เพราะ Y510 ร้อนใช้ได้เลย

Comment

ผมเลือกy510 เฃ่นกัลล์

Comment

เมื่อวานยังลังเลอยู่ 2 - 3 รุ่น เหมือน คุณ จขกท.เลย
                แต่วันนี้ไม่ลังเลแล้ว เพราะ เพิ่งซื้อ F8SN มาเลยครับ ^^

เหตุผล เพราะหน้าตา Y510 มันเอ่อ..
                มีคนบอกว่า เหมือน วิทยุทหารสมัยสงครามโลก ผมก็เห็นด้วยน้ะ ^^''

แต่ตอนนี้เอาไปชาร์ตอยู่เลย ถ้าใช้ดี หรือไม่ดี ยังไง จะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ปล. ร้าน CSC ก็บริการดีนะครับ เอ้อ ราคา ลดเหลือ 41900 อะครับ(รวม vat แล้ว)
                ถึงแม้จะขลุกขลักตอนลงไดรเวอร์ไปบ้างก็ตาม

Comment

ชอบ14นิ้วเอาf8
                  ชอบ15นิ้วเอาy510
                  ดีทั้งคู่ยังไงลองศึกษาในคลับของทั้งคู่เพราะมีคลับแล้ว

ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น

Comment

อย่ามองแต่ภายนอกครับ (อิอิ) แรงนะครับ ลำโพงดังดีด้วย แต่ถ้าพกพาบ่อยก็ F8SN ไปครับ

Comment

็แนะนำ Y510 เพราะแรงกว่าแน่นอน แต่F8SN ตอนนี้เหลือแต่รุ่น T8xxx รึป่าวไม่แน่ใจ ซึ่งจะเป็น 45นาโนมั๊งนะถ้าจำไม่ผิด
                      ส่วนผมตอนนี้ใช้ F8SN ใส่กระเป๋าสะพายข้างเดินทั้งวันรู้สึกว่าหนักมากเหมือนกันกำลังหาซื้อเป้ใส่ เพราะฉะนั้น ไหนๆก็จะต้องซื้อเป้ ก็เอา Y510 ไปเลย ในความคิดผมนะครับ

Comment

F8SN เน้นพกพา เน้นการออกแบบ
                        Y510 เน้นตั้งโต๊ะเป็นส่วนใหญ่ ไม่แคร์ดีไซด์

สำหรับผมตอนซื้อเครื่องแรกในชีวิตอยากได้จอเล็กๆ เบาๆ จะได้พกได้สะดวก แต่พอซื้อมาจริงถือออกไปข้างนอกไม่ถึง2ครั้ง ใช้มา1ปีล่ะ ถ้าได้ซื้อเครื่อง2และมี2ตัวเลือกแบบนี้ ผมเอาY510 เพราะผมไม่ค่อยพก

Comment

F8SN ที่ CSC ยังมีขายอยู่รึป่าวครับ

Comment

ร้าน CSC ฟังว่า ยังเหลืออยู่นะครับ
                            วันนี้ลองผมเดินหาทั่วพันทิพย์ เห็นมีอยู่ร้านเดียวเองอ่ะครับ
                            ทีแรก ว่าจะเปรียบเทียบ ของแถมแต่ละร้านดูซักหน่อย

ส่วนคนขาย(ร้านอื่นๆ) บอกว่า กว่าจะเข้ามาอีกที คงช่วงงานคอมมาร์ตกลางปี เลยอ่ะครับ
                            หรือไม่ก็ เอารุ่นใหม่ ๆ เทคโนโลยีใหม่ ๆ เข้ามาแทน

Comment

y510 อีกเสียงครับถ้าไม่ยกไปไหนทุกวันน่ะครับ

Comment

Working...
                              X