คือ กำลังใช้งาน อยู่ๆมันจะกดอะไรไม่ได้เลย เหมือนเครื่องมันจะค้าง ต้องกด Alt+Ctrl+Delete

แล้วต้องคลิกที่ Windows Task Manager ตรงไหนก็ได้ สัก 2 ที มันถึงจะคลิกใช้งานได้เหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าผมโดน ไวรัสหรือป่าว ผมลองเอา AVG 8.0 สแกรนแล้วมันเจอแล้วมันลบทิ้งไปหมดแล้ว แต่ก็เป็นเหมือนเดิม format ลง windows ใหม่ 2 รอบ windows คนละแผ่นกัน มันก็เป็นเหมือนเดิม

ใครพอรู้ช่วยบอกผมทีนะคับ เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นลักษณะอย่างนี้มาแล้ว แล้วอยู่ๆมันก็ไม่เป็น งง เลย