Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนช่วยหน่อยครับ ฮือออ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนช่วยหน่อยครับ ฮือออ

คือว่าผมขอเล่าให้ฟังเลยนะคับ คือว่าผมอ่ะเล่นคอมพ์อะไรปกติดี แต่พอวันนึงพอผมเปิดคอมขึ้นมากลับปรากฎว่าคอมไม่ติดแต่มีกล่นอะไรไหม้ๆมาแทนพแผมเปิดเคสออกและลองดมไปทีละตัวก็ไปสะดุดอยู่กับ การ์ดจอและ ram ผมก็เลยจัดแจงซื้อใหม่หมดทั้ง 2 ตัว และพอผมนำมาประกอบกับเข้าที่บอร์ด แต่ มันไม่มีอะไรเกิดขึ้น นั่นด็คือ สัญญาณไม่เข้าหน้าจอ แต่คราวนี้กลิ่นไหม้ไดเหายไปแล้วคับ แต่พอเปิดมันก็จะไม่มีสัญญาณเข้าจอเลย และ อีกอย่างนึงก็คือ คล่ายๆกับมัน re-start เครื่องตลอดเวลา **นึกออกไม๊คับว่าพอเปิดเสร็จไดร์cdก็อ่าน เหมือนตอนเปิดเครื่องทุกครั้ง แต่ครั้งนี้มันไม่ปกติมันไม่ไช่ติดแค่ครั้งเดียว มันเป็นแบบนี้ตลอดจนต้องปิดเครื่อง***ก็อย่างที่บอกอ่ะคับมันเหมือน restart เครื่องเองอยู่ตลอดเวลาอ่ะคับ ออ ผมลืมบอกไป ตอนที่ผมถอด 2 ตัวนั้นออก ผมก็ถอด cpu ออกด้วยแต่ตอนที่ซื้อมาประกอบแล้วผมก็นำ cpu ใส่แล้วทาซีลีโคนเรียบร้อยแล้วด้วย....ผมไม่รู้จิงๆคับว่ามันเป็นที่อะไร คือรบกวนท่านผู้รู้หรือทุกคนที่ช่วยตอบผมได้ ได้โปรดบอกหน่อยนะคับ เดือดร้อนจริงคับ ต้องรีบใช้งานด้วย ฮือออ ช่วยหน่อยนะคับ

power supply รึป่าวคับ

Comment

ผมคิดว่ามันน่าจะปกติดีนะคับ เห็นมันจ่ายไฟได้ไม่มีอะไร ปกติดีอ่ะคับ ฮืออออ รบกวนหน่อยคับ ผมจะเอาคำตอบของทุกๆคนที่ช่วยผมจะเอาไปซ่อมมันคืนนี้อ่ะคับ รบกวนหน่อยคับ ฮือออ

Comment

ถอดออกมาใหม่หมดเลยครับ เช็คทีละตัวครับ
        ----------------------------------
        กลิ่นใหม้นี่ ต้องดูว่าเกิดจากตัวไหนครับ สังเกตที่รอยใหม้ครับ

Comment

ลองเปลี่ยน psu ดูครับ

Comment

ผมก็ลองเปลี่ยนทุกอย่างหมดแล้วนะคับ ไม่ว่าจะเป็นซัพพลาย การ์ดจอ แรม HDD ทุกอย่างเท่าที่เปลี่ยนได้ ยกเว้น CPU กับ บอร์ดคับ ซึ่งในทางกลับกัน ผมลองเอาอุปกรณืจากเครื่องที่มีปัญหาไปใหส่ที่อีกเครื่อง กลับได้อ่ะ (ก็มี แรม การ์ดจอ HDD ซัพพลาย) ทุกอย่างใช้ได้ดี ตอนนี้เท่าที่ผมสงสัยนั่นก็คือ M/B กับ CPU อ่ะคับ

Comment

มันไหม้ไปเรียบร้อบแล้วหนะสิคับ

Comment

น่าจะเป็นที่เมนบอร์ดนะครับ หรือแย่ที่สุดก็ CPU กลับบ้านเก่า

Comment

Working...
                X