Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนครับ NF4 กับ 3850 เข้ากันได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนครับ NF4 กับ 3850 เข้ากันได้ไหม

โทษที ถามด่วน ขอข้อมูลชัวว์ๆ
    พอดีผมไ้ด้ 3850 มาทดสอบ ปรากฏว่ามันไม่ขึ้นจอ ดังนี้

ASUS A8N5X (NF4, 939)มีอยู่สองเครื่อง เปิดไม่ขึ้นภาพทั้งสองเครื่อง มีเสียงบี๊บโค้ดฟ้องว่าไม่เจอการ์ดจอ ........... เอาการ์ด 6600GT มาใส่ใช้ได้ปกติ

อีกตัว

ASUS A8N-E มีการ์ดจอออนบอร์ดมา ใ่ส่การ์ด 3850 แล้วไม่ detect และยังส่งภาพออกการ์ดจอออนบอร์ด

เลยสติแตกไม่แน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอ หรือ ชิพเซ็ทไม่เข้ากัน

ท่านใดประสบการณ์จริงช่วยชี้แนะ พรุ่งนี้จะได้ส่งเคลมครับ

ขอบคุณครับ

อาการ เดียวกันเลยคับ รอคำตอบด้วยคน

Comment

ลอง Flash Bios เมนบอร์ดตัวล่าสุดดูยังครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ลอง Flash Bios เมนบอร์ดตัวล่าสุดดูยังครับ

ไบออสล่าสุดแล้วครับ ........ 8800GT 8600GT 6600GT ผ่านโลดครับ

มาเจอไอ้ตัวนี้เล่นเอาหน้ามืดเลย เฮ้อ ผมสงสัยการ์ดแล้วดิ

Comment

ลองกับบอร์ด Chipset อื่นดูยังครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ลองกับบอร์ด Chipset อื่นดูยังครับ
            --------------

ก็นี่แหละครับคือปัญหา เพราะไม่มีจะเทสก็เลยต้องรบกวนท่านๆ นี่แหละขอรับ

พรุ่งนี้คงไปเจไดให้เขาเทสก่อน ถ้าใช้ได้ผมก็ตาย ภาวนาให้การ์ดเจ๋งอยู่เนี่ย

Comment

อ่า ปิดตำนานโหดแล้วครับ

สรุปว่าการ์ดเสียจริงครับ พี่ๆ ที่ ร้านเจได เช็คให้และเปลี่ยนตัวใหม่ให้ใช้เวลาชั่วโมงกว่า

ขอบคุณพี่ๆ ร้านเจได ชั้นล่าง ในการบริการที่แสนประทับใจไว้ ณ. ที่นี้ด้วยขอรับ

Comment

และก็เจอปัญหาใหม่แล้วครับ ติดตั้ง Drivers ที่มากับการ์ดแล้วหาไม่เจอตัวนึง มันอะหยังครับ ตามรูปเลยครับ
                Attached Files

Comment

มันเป็นซาวน์ออนชิปของ ATI ครับ เวลาเสียบออก HDMI จะได้ทั้งภาพและเสียง
                  ไม่ต้องลงก็ได้

Comment

Originally posted by Jill View Post
                    มันเป็นซาวน์ออนชิปของ ATI ครับ เวลาเสียบออก HDMI จะได้ทั้งภาพและเสียง
                    ไม่ต้องลงก็ได้
                    รับทราบครับ ขอบคุณมากๆ ครับ ..... พอดีมือใหม่ ATI ครับ

Comment

Working...
                    X