Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมKING แบบ ValueRAM ปลอมแท้ ดูยังไง???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมKING แบบ ValueRAM ปลอมแท้ ดูยังไง???

ผมซื้อแรม512/400 ราคา 750 บาท มือ1 มาวันนี้ 2พ.ค.2551 แล้วเกิดอาการจอฟ้า
    แล้วผมเช็คด้วย CPU-Z ปรากฎว่าในแท็บ SPD
    1.ช่อง Manufacturer ไม่มีชื่อยี่ห้อคือ Kingston
    2.ช่อง Part Number ไม่มีตัว K ซึ่งแรมตัวเก่าแสดง
    3.ช่อง Serial Number ไม่มีเลขหรือตัวอักษร
    4.ฃ่อง Week/Year ไม่มีวันที่

ซึ่งทั้ง4ช่องนี้แรมตัวเก่าจะแสดงหมด

อยากจะถามว่าแรมที่ผมซื้อมานั้นเป็นของปลอมหรือปล่าว???

ผู้รู้ช่วยทีนะคับ จะเอาไปเคลมพรุ่งนี้
    ได้ผลยังไงจะมาอัพเดทให้รู้นะคับ

1
    Last edited by piss1; 2 May 2008, 21:53:23.

Comment

ปลอมมั้งครับ..ถึงปลอมก็ไม่เกี่ยวกับจอฟ้านะ บ้างทีของปลอมดีกว่าของแท้ด้วยซ้ำ

Comment

ไม่มีซิ้งนะคับ แรมเปิดเพียวๆเลย 512/400

Comment

SPD มันเขียนกันได้ด้วยโปรแกรมครับผม ต่างกันที่ประกันที่เหลือตามท่านAlatal2iel

Comment

งั้นผมควรเอาไปเคลมใช่ไหมคับ?
            แล้วจะดูยังไงว่าปลอมหรือแท้ได้ที่ร้านเลยน่ะคับ?

Comment

เห้อออออ!!!!!! ปลอมจิงๆด้วยคับ
              เช็คที่website ของ KING ละ
              เซ็งจิตต้องเอาไปเปลี่ยนให้หายจอฟ้าให้ได้

Comment

ของปลอมรึแท้ดูประกันของมันครับ ก็ควรเคลม แล้วถ้าอยากได้ของแท้ก็เคลมแล้วขอเพิ่มตังเปลี่ยนรุ่นรึประกัน

Comment

ดูอย่างไงนะท่าน

Comment

แปลม แล้ว พี่ น้อง ครับ

Comment

ซื้อที่เป็นวอยอินแกรมของแท้แน่นอนครับ

Comment

ผมว่าเคลมไม่ได้อ่ะคับ

ประกันของอะไรเหรอคับ... ถ้าของร้านคงต้องแบบผมเลยคับ

เปลียนตัวใหม่ จ่ายส่วนต่าง

ผลเป็นไงมาบอกกันบ้างนะคับ

หนักกว่าผมอีก ผมซื้อมาราคา 690.-

ท่านโดนไป 750.- เต็ม ๆ เลยอ่ะ

Comment

ทางร้านบอกว่า ไมมี่ของอินแกรมคับ เพราะว่าของมันแพง เห้อๆ หากินอย่างนี้น่าเขกกะบาลมันจิงๆคับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น256แล้วลดเงินจะได้ไหมคับ คือทางร้านให้เงินผมคืนในส่วนต่างเหมือนซื้อ256น่ะคับ

แล้วจะไปซื้อมือ2ซึ่งเปนของแท้ที่ร้านใกล้ๆ อ้างอิงจากhttp://www.overclockzone.com/spin9/r...ify/index.html

Comment

ถามหน่อยนะคับ
                            ไอ้เลข4ตัวหลังของ serial number บนสติ๊กเกอร์ s/n จะต้องอยู่ใกล้กับปลาย PCB ด้วยหรือไม่คับ
                            คือร้านที่ผมจะไปซื้อมือ2มันอยู่ข้างล่างไกลกับสติ๊กเกอร์ s/nคับแต่มันเปนเลขเดียวกัน(4ตัวหลัง)
                            ตามนี้นะคับhttp://www.overclockzone.com/spin9/r...ify/index.html

Comment

ขอดันหน่อยคับ

Comment

Working...
                              X