Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมม้นเข้าโปรแกรมไม่ค่อยได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมม้นเข้าโปรแกรมไม่ค่อยได้ครับ

เวลาผม เล่นคอมไปสัก 3 ชม. มันจะเข้าโปรแกรมหรือ โฟลเดอร์ต่างไม่ค่อยได้ครับ(มันค้างครับเข้าอะไรไม่ได้เลย my computer ก็ไม่ได้ ปิดเครื่องได้อย่างเดียวครับ) ผมเลยลองลงวินใหม่ ก็ไม่หายครับต้องทำยังไงครับ เครื่องยังใหม่ๆ อยู่เลยครับ เมื่อก่อนไม่ค่อยเล่นนานครับเดี๋ยวนี้เล่นนานครับ

cpu E6400
    M/B Asus p5kpl
    ram ddr2 1/800 * 2 kingtons แท้
    dvd rw liteon
    vga gigabyte 8500gt
    psu enermax 400watt liberty
    hd sata 160g seagate

ตอนนี้ล่าสุดสเป็คนี้จ้า(ก่อนหน้านี้ก็เปลี่ยนมาเยอะมากแล้วครับเป็นอาการนี้มาตลอด ตอนนี้ลง antivirus อยู่ 3 ตัวครับ)

cpu E8200
    M/B Asus p5e
    ram ddr2 2/800 * 2 PK G.Skill
    dvd rw liteon
    vga His IceQ Turbo 4850
    psu Tagan 700W
    hd sata 160g WD + 640G + 1TB + 750G
    Sound Xtreme Music

ปล.เป็นตอนเล่นเน็ตนานๆ เท่านั้นครับ ยิ่งถ้าโหลดนี้ไปกันใหญ่เลยครับเป็นเพราะเน็ตหรือเปล่าครับ ผมใช่ของ tot ครับ

รูปครับ ปัจจุบันเข้า my computer ได้แต่ เข้า drive ไม่ได้เลยครับ tab ด้านซ้ายก็หายไปด้วยครับงง มีปัญหากับสิ่งนี้มาจะเป็นปีแล้วครับเซ็งมาก
    Last edited by jocknaja; 13 Sep 2009, 23:14:25.

ผมรุสึกว่าที่ท่านอธิบายยังไม่ค่อยกระจ่างนะครับ
    ที่ท่านบอกเข้าโปรแกรมหรือเปิดโฟลเดอร์ต่างๆแล้วมันไม่ค่อยขึ้นนี่คือ ดับเบิ้ลคลิ๊กครั้ง1มันไม่ขึ้นต้องไปกดอีกครั้ง ถ้าเป้นเช่นนั้นน่าจะเป็นที่ตัววินโด้มากกว่า อันนี้ต้องลองลงใหม่ดูครับเปลี่ยนวินโด้ตัวอื่นด้วยล่ะครับ
    เครื่องโอซีรึเปล่าครับ ถ้าโอซีลองกลับไปใช้เดิมๆดู

Comment

กดไม่ติดเข้าไม่ได้เลยครับ พอ restart ใหม่ก็หายครับ ใช้สักพักก็เป็นอีกครับ

Comment

ไม่เคย overclock ใดๆทั้งสิ้นครับ

Comment

เปลี่ยน OS ใหม่ครับ

Comment

..

เปลี่ยนใหม่แล้วก็ดีขึ้นนะครับ ใช้ได้นานกว่าเดิมแต่ใช้นานๆ ก็เป็นอีกครับ

Comment

อาจมีไวรัสหรือมีส่วนของไฟล์ระบบเสียหายหรือเปล่างับ....

Comment

แล้วจะเช็คยังไงละครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

เอาวิธีข้าพเจ้าไปใช้ดู

-แสกนไวรัส/Spyware/Trojan
                  -ตามด้วย Cclener กำจัดไฟล์ขยะ/แก้ไข Error
                  -แล้วต่อด้วย TuneUp2008 กำจัดไฟล์ขยะ(อีกรอบ)/แก้ไข Error(อีกรอบ) /เรียง Regedit
                  -แล้วตามด้วย Defragment HD ซัก 1 รอบ

ถ้ายังอืดๆ อยู่ ลองลงแผ่น Window ใหม่ที่ไม่โมดู

ปล.เบื้องต้น

Comment

ขอบคุณมากครับ มีใครจะกรุณาผมอีกไหมครับ

Comment

ยังเป็นอยู่เลยครับ ส่วนมากเป็นตอนที่เล่นเน็ทครับ ทำอย่างอื่นไม่เป็นนะครับ แต่เครื่องอื่นในบ้านเล่นเน็ทนานๆ ไม่เป็นนะครับ

Comment

ลองเช็คตามด้านบนดูยังครับ

Comment

เช็คตามด้านบนแล้วครับ

Comment

เป็นอีกแล้วครับ

Comment

เวรกรรมครับ ไปหาตัว pack3 ที่ไม่โมมาลงใหม่ แล้วฟอร์แมท hdd ใหม่ทั้งลูกเลยครับ

Comment

Working...
                              X