Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมม้นเข้าโปรแกรมไม่ค่อยได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

....คนข้างบ้านเคยเป็นอาการแบบนี้ เปลี่ยนเมาส์ใหม่หายเร บรึ๊อ ผีหลอก หุ หุ

Comment

ลองเปลี่ยน PSU ครับ กับสายต่อต่างๆ ผมเคยเป็นแบบนี้

Comment

Originally posted by slate View Post
        เวรกรรมครับ ไปหาตัว pack3 ที่ไม่โมมาลงใหม่ แล้วฟอร์แมท hdd ใหม่ทั้งลูกเลยครับ
        ผมลองเปลี่ยน win มา 2-3 ตัวแล้วครับ แต่รู้สึกจะเป็นตัว โมทั้งนั้นเลยวีธีท่านผมว่าก็น่าจะใช่แหละครับ ไว้จะหามาลองดู(สงสัยต้องหาตัวแท้มาลอง)

Originally posted by SunzabiLL View Post
        ลองเปลี่ยน PSU ครับ กับสายต่อต่างๆ ผมเคยเป็นแบบนี้
        เปลี่ยนมาแล้วครับ ตอนนี้สเป็คไม่ใช่แบบนี้แล้วครับแต่ก็มีปัญหาเดี๋ยวกันตลอด แรกๆคิดว่า virus แต่คงไม่ใช่แล้วผมใช่ antivirus มาเยอะมากกกกลองทีก็ดีขึ้นมาระยะนึงแล้วก็เป็นอีกมีปัญหานี้มาตลอดเลยเป็นๆหายๆ เซ็งมากเลยต้องขุดกระทู้นี้ขึ้นมารบกวนหน่อยอะครับ

Comment

เป็นอีกแล้วครับ ตอนนี้ใช่ winxp pack3 ที่ไม่โมมาลงใหม่แล้วครับ แรกๆไม่เป็นตอนนี้เป็นอีกแล้วเซ็งมากทำยังไงก็เป็นจะเป็นปีแล้วครับ แต่ผมมี อีกเครื่องแต่อยู่ใน office ไม่เป็นครับ (AMD)อ๋อลึมบอก เน็ตผมต่อมาจาก office ครับ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ลองไม่ใช้ตัวโมดิครับ

ผมเคยใช้ตัวโม อาการคล้ายคุณนี่แหละ เดี๋ยว ๆ แลค

จนบูสเข้าวินโดวไม่ได้เลย ตอนแรกนึกว่า HDD เสียล่ะ

ลองลงวินโดวใหม่ ใช้ตัว original อาการทุกอย่างหายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

Originally posted by GFX View Post
              ลงวินโดว์ใหม่ลองไม่ใช้ตัวโมดิครับ

ผมเคยใช้ตัวโม อาการคล้ายคุณนี่แหละ เดี๋ยว ๆ แลค

จนบูสเข้าวินโดวไม่ได้เลย ตอนแรกนึกว่า HDD เสียล่ะ

ลองลงวินโดวใหม่ ใช้ตัว original อาการทุกอย่างหายเป็นปลิดทิ้ง
              ตอนนี้ใช่ตัว original อยู่ครับ

Comment

ผม ว่า จะเป็นตัวโม หรือตัวใหม่ กว่า

ผม ก็แนะนำให้ลงตัวที่เรา ใช้งานแล้ว เวิร์คดีกว่าคับ

ผม พูดตรงๆเลย

ลงตัวใหม่ มีฟังชั่นมัน แต่ ไม่เคยได้ใช้ แล้วจะลงไปเพื่ออะไรคับ

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

เหมือนลูกค้า ผมลง เอซีดีซี โปรให้ แต่ มันนานมาแล้วนะคับ

พอลง ลูกค้าบอก จะเอาตัวใหม่ ทั้งๆที่เค้า ไม่ได้ ใช้ ฟังชั่นของมันหรอกคับ

รู้แค่ว่า มันเอาไป ดูรูปภาพแค่นั้นละคับ

ก็เลยไม่รู้จะเอาไปหนักเครื่อง กันทำไม ฮิฮิ

Comment

Originally posted by purepopza View Post
                  ผม ว่า จะเป็นตัวโม หรือตัวใหม่ กว่า

ผม ก็แนะนำให้ลงตัวที่เรา ใช้งานแล้ว เวิร์คดีกว่าคับ

ผม พูดตรงๆเลย

ลงตัวใหม่ มีฟังชั่นมัน แต่ ไม่เคยได้ใช้ แล้วจะลงไปเพื่ออะไรคับ

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

เหมือนลูกค้า ผมลง เอซีดีซี โปรให้ แต่ มันนานมาแล้วนะคับ

พอลง ลูกค้าบอก จะเอาตัวใหม่ ทั้งๆที่เค้า ไม่ได้ ใช้ ฟังชั่นของมันหรอกคับ

รู้แค่ว่า มันเอาไป ดูรูปภาพแค่นั้นละคับ

ก็เลยไม่รู้จะเอาไปหนักเครื่อง กันทำไม ฮิฮิ

Comment

แล้วsvhostมันเด้งขึ้นมาหรือป่าวครับถ้าเด้งผมเคยเป็นนะเวลาเล่นเน็ทแล้วมันจะเด้งขึ้นมาพอเรากดdon't sendไป เน็ทก็จะหลุดหรือเครื่องจะอืดค้างไปเลย ต้องรีเครื่องให่ถึงจะหายและใช้ไปซัก1-2นาทีตัวที่ว่านี้ก็จะเด้งขึ้นมาใหม่

คุณลงanti 3ตัวเลยเหรอครับ มันไม่ตีกันเหรอครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                      แล้วsvhostมันเด้งขึ้นมาหรือป่าวครับถ้าเด้งผมเคยเป็นนะเวลาเล่นเน็ทแล้วมันจะเด้งขึ้นมาพอเรากดdon't sendไป เน็ทก็จะหลุดหรือเครื่องจะอืดค้างไปเลย ต้องรีเครื่องให่ถึงจะหายและใช้ไปซัก1-2นาทีตัวที่ว่านี้ก็จะเด้งขึ้นมาใหม่

คุณลงanti 3ตัวเลยเหรอครับ มันไม่ตีกันเหรอครับ
                      ไม่เ้ด้งครับ anti 3 ตัวไม่ตีกันครับ antivir nod32v4 AVG แต่เวลาเล่นเน็ตต้อง ปิด nod ครับ
                      ตอนนี้เอารูปมาให้ดูครับเวลามันเป็น เข้า my computer แล้ว tab ด้านซ้ายก็ไม่มีครับ แล้วเข้า drive อะไรไม่ได้เลยครับ(เล่นเน็ตได้อย่างเดียว) ยิ่งถ้าโหลดอะไรจากเน็ตไปกันใหญ่เลยครับ
                      Last edited by jocknaja; 13 Sep 2009, 23:14:33.

Comment

ผมว่ามันร้อนมากกว่านะ หาทางระบายความร้อนดีๆ + เอา cpu มาทาซิลิโคนใหม่ น่าจะหาย

Comment

ลงแอ้นตี้3ตัวเลยเหรอครับมันมากไปป่าว ลองลงตัวเดียวดุก่อนครับเพื่อมันจะตีกัน

Comment

Originally posted by pause View Post
                            ผมว่ามันร้อนมากกว่านะ หาทางระบายความร้อนดีๆ + เอา cpu มาทาซิลิโคนใหม่ น่าจะหาย
                            เคยรื้อออกมาทาแล้วครับ เปลี่ยนซิ่งก็เคยครับ

Originally posted by phimarn View Post
                            ลงแอ้นตี้3ตัวเลยเหรอครับมันมากไปป่าว ลองลงตัวเดียวดุก่อนครับเพื่อมันจะตีกัน
                            ก่อนหน้านี้ลงตัวเดียวก็เป็นครับ

Comment

คือ ลงทำไม ตั้ง 3 ตัวอะคับ

ผม ไม่เข้าใจ ตรงนี้เลย

นอกเรื่องนิดนึงนะ

ผมว่า คุณจะลง 10 ตัว มันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอกคับ

ถ้า 1 คุณไม่ได้ อัพเดท

2 คุณโหลดทุกอย่างที่ขวางหน้า
                              3 คุณ เสียบทุกอย่างที่ได้มา

อย่างไงก็เข้าคับ

ผมเล่นมา ผม ยังไม่ได้ลงเลย ป้องกันไวรัส
                              แต่ผมก็โหลดบ้าง แต่ ผม ดู ตอนโหลด ว่า ควรจะโหลดหรือไม่โหลด

ผมว่า

ตัวเดียวก็พอคับ ตัวที่ คิดว่าดีที่สุดแล้ว สามารถ อัพเดทได้

เพราะ ถึงคุณจะ ดิสเอเบิ้ล ตัวอื่นไป
                              แต่ไฟล์ บางไฟล์ มันทับกันคับ

มันก็ก่อ ปัญหา หลายอย่างเช่น
                              วินโด้เอ่อ ช้า อะไรเช่นนี้

ส่วน ที่ดับเบิ้ลคลิกเข้า ไดร์ไม่ได้

อยากทราบว่า

ถ้าคลิกขวา แล้วเลือก explore เข้าได้หรือป่าว

ถ้าเข้าได้

ผมว่า ติดไวรัส มากกว่าคับ

และในกรณีที่บอกว่า ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย
                              จิงๆมัน อาจจะหายคับ

แต่คุณไปเปิด ไดร์ อื่น ก่อน ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส

ลอง ลงใหม่ ดูคับ

พอลงเสร็จห้าม เปิดไดร์ ใดๆทั้งสิ้น ตอนลงกรุณา ถอดสาย แลน

แล้วห้ามเปิดไดร์ อะไรเลยทั้งสิ้น

ให้ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส

แล้วทำการอัพเดท แพทของมันให้ครบ พอลงเสร็จ อัพเดทแล้ว

ให้รีคอม 1 ครั้งแล้วทำการ สแกน ไดร์ ทั้งหมด ทีละไดร์

ผมว่า น่าจะหายนะคับ ถ้าตัวป้องกันตัวนั้น สามารถ ค่าไวรัส ได้

Comment

Originally posted by purepopza View Post
                                คือ ลงทำไม ตั้ง 3 ตัวอะคับ

ผม ไม่เข้าใจ ตรงนี้เลย

นอกเรื่องนิดนึงนะ

ผมว่า คุณจะลง 10 ตัว มันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอกคับ

ถ้า 1 คุณไม่ได้ อัพเดท

2 คุณโหลดทุกอย่างที่ขวางหน้า
                                3 คุณ เสียบทุกอย่างที่ได้มา

อย่างไงก็เข้าคับ

ผมเล่นมา ผม ยังไม่ได้ลงเลย ป้องกันไวรัส
                                แต่ผมก็โหลดบ้าง แต่ ผม ดู ตอนโหลด ว่า ควรจะโหลดหรือไม่โหลด

ผมว่า

ตัวเดียวก็พอคับ ตัวที่ คิดว่าดีที่สุดแล้ว สามารถ อัพเดทได้

เพราะ ถึงคุณจะ ดิสเอเบิ้ล ตัวอื่นไป
                                แต่ไฟล์ บางไฟล์ มันทับกันคับ

มันก็ก่อ ปัญหา หลายอย่างเช่น
                                วินโด้เอ่อ ช้า อะไรเช่นนี้

ส่วน ที่ดับเบิ้ลคลิกเข้า ไดร์ไม่ได้

อยากทราบว่า

ถ้าคลิกขวา แล้วเลือก explore เข้าได้หรือป่าว

ถ้าเข้าได้

ผมว่า ติดไวรัส มากกว่าคับ

และในกรณีที่บอกว่า ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย
                                จิงๆมัน อาจจะหายคับ

แต่คุณไปเปิด ไดร์ อื่น ก่อน ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส

ลอง ลงใหม่ ดูคับ

พอลงเสร็จห้าม เปิดไดร์ ใดๆทั้งสิ้น ตอนลงกรุณา ถอดสาย แลน

แล้วห้ามเปิดไดร์ อะไรเลยทั้งสิ้น

ให้ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส

แล้วทำการอัพเดท แพทของมันให้ครบ พอลงเสร็จ อัพเดทแล้ว

ให้รีคอม 1 ครั้งแล้วทำการ สแกน ไดร์ ทั้งหมด ทีละไดร์

ผมว่า น่าจะหายนะคับ ถ้าตัวป้องกันตัวนั้น สามารถ ค่าไวรัส ได้
                                พอดีเครื่องผมเพื่อนมันชอบมาเล่นอะครับ แล้วมันชอบเอา แฟรชไดรท์มาเสียบแล้ว scan บางตัวหาเจอบางตัวหาไม่เจออะครับ เลยลงไว้ 3 ตัว และอาการของผมมันเป็นตั้งแต่ไม่ลง Anti แล้วอะครับ แต่ยังไงจะลองวิธีของท่านดูนะครับ ขอบคุณมากครับที่สนใจและให้ความรู้ครับ อ๋อลืมบอกคลิก คลิกขวาไม่ได้อะครับ

Comment

Working...
                                X