Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเช็คประกันของ Synnex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเช็คประกันของ Synnex

ออกตัวก่อนเลยว่า ไม่แน่ใจว่าถามถูกที่หรือเปล่า
    เห็นว่าเป็น Hardware ก็เลยมาถามที่นี่นะครับ
    คือผมมี Harddisk IDE 120 Gb. อยู่ตัวนึงจำไม่ได้แล้ว่าซื้อมาเมื่อไหร
    คือว่า Harddisk ตัวนี้มัน ลง Windows ไม่ผ่าน
    พอสั่ง Format มันก็ช้าเหลือเกิน เคยลองFormatแบบLowแล้ว
    แต่ก็ไม่หาย ก็เลยอยากจะส่งเคลมอ่ะครับ

ปัญหาคือผมหา เว็บที่จะเช็ค ประกันของ Synnex ไม่เจอครับ (ใครทราบช่วยบอกผมทีครับ)
    แต่ สติกเกอร์รับประกันมันเขียนไว้ว่า

SYNNEX
    0000566516
    201003

ซึ่งถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คิดว่าประกันคงหมดประมาณ ปี 2010 เดือน 03 ใช่ไหมครับ
    รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยดูให้ด้วย

ดันครับ รอใครซักคนมาให้ความกระจ่าง

Comment

ก่อนจะตัดสินไปเคลม

ลองไปเช็ค Bad Sector ด้วยโปรแกรม HDTUNE ก่อนนะครับว่าเสียจริงมั้ย

ปล.ถ้าบ้านตัวเองมี HD ลูกเดียวก็ไปขอเสียบเครื่องเพื่อน แล้วให้เพื่อนใช้โปรแกรม HDtune เช็ค HD เราก็ได้

Comment

OK ครับ เดี๋ยวผมลองดูแล้วกันนะครับ
        Harddisk มีหลายลูกอยู่ ขอบคุณนะครับ

Comment

ไป พร้อมกันไม้ครับ

ผมมี 80 GB น่า จะ BAD ไว้ลอง ดู ก่อน ว่า BAD ไม้ แล้ว ไป พร้อมกัน เลยครับ

ของผมใช้มา เดือนเอง

Comment

ของซินเน็คเช็คประกันที่หน้าเว็ปไม่ได้นะครับ ไม่เหมือนดีคอม ต้องโทรถามศูนย์

Comment

ค่อยๆแก้ไขคับ

Comment

ลองเช็ค BAD แล้วเจอเพียบเลยครับ
                ขอบคุณ sorotbug นะครับที่จะไปเป็นด้วย
                แต่ว่าผมอยู่ โคราชคงเคลมแถวนี้อ่ะครับ
                เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปเคลมแล้วคร้าบ
                ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่เข้ามาแวะชมและให้ความกระจ่างนะครับ

Comment

หมดประกัน สองพันสิบ เดือนสาม

Comment

Working...
                  X