overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: NBยี่ห้อAcer มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

OverclockZone Member

Default NBยี่ห้อAcer มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

ทำไมผมบอกจะซื้อAcerมีแต่คนขัด บอกว่าประกอบไม่ดี วัสดุห่วย เครื่องrestartเอง แล้วผมจะเลือกอะไรดีมีงบไม่เกิน 26000 ถ้าAcerไม่ดี AsusกับCompaqอันไหนดีกว่า ขอคำแนะนำด้วยพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไร ขอบคุณครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เอาอัลซุสคับประกันบริการดีแถม2ปี

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ถ้ามีตัวเลือกอื่นแล้วก็เอายี่ห้ออื่นได้
    ส่วนตัวผมงบน้อยก็ต้องใช้ acer นั้นละ ^^
    ราคาไม่แพง ก็หมั่นดูแลเอาเองมั้ง (คีมล๊อก บล๊อกหัวเทียน ปะแจเลื่อน) เครื่องมือพร้อม 555+

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

แน่นอนครับว่า คุณภาพตามราคาครับผม
    ถ้าท่านซื้อของถูกแล้วไม่รักษา แน่นอนครับ
    ว่ามันจะต้องมีปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นจากการใช้งาน
    อย่างแน่นอน และเนื่องจาก ACER มันถูก
    คุณภาพก้อเลยต่ำลงไปด้วย พอคนใช้เยอะ
    ก้อมีพวกไม่รักษาของเยอะดังนั้น มันจึงมีปัญหาเยอะครับผม

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ผมว่าก้็ไม่ได้เลวน่ะคับ รุ่นใหม่ๆนี้งานประกอบไม่เลวเลย มี 4520 อยู่ผมว่างานประกอบแน่นดี ส่วนตัวคิดว่าสมราคาคับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

รุ่นที่เป็น gemstone ก็โอเคนะครับ

เมื่อเทียบกะตัวบอดี้เก่า อันที่เป็น Gemstone ดีกว่าเยอะครับ

แต่ว่ามันหนาไปหน่อย

^^

OverclockZone Member kaofong's Avatar

ผมว่าก็โอเคนะคับ เคยไปจับๆอยู่

แต่ร้อนเหมือนกัน นอกนั้นก็ออกแบบสวยดี

ผมว่าเอเซอร์ตัวบอดี้ใหม่นี้ดีกว่าตัวเก่าเยอะเลยนะครับ งานประกอบก็ดี แต่ว่าคุณภาพเครื่องภายในนั้นเป็นยังงัยผมไม่รู้ รู้แต่ว่าตัวบอดี้เก่าคุณภาพอุปกรณ์ภายในสู้แบรนอื่นไม่ค่อยได้และชอบมีปัญหาต้องหมั่นดูแล

ปล.เท่าที่ผมสัมผัสมานะครับ

OverclockZone Member nointrend's Avatar

Default หห

2 ปีมานี่เปลี่ยน NB หลายตัวเหมือนกันนะ
    ไปมาหมดไม่ว่าจะ apple vaio toshiba ตอนนี้มาจบตรง ACER 5920 นี่แหละครับแรงเร็ว เสถียรและทำงานเหมาะกับเราดีครับ ตอนนี้ไม่คิดจะเปลี่ยนแล้วหละครับ

จะบอกว่า Acer โฉมใหม่หลังเต่าโหนกดำ นี่ใช้ได้ดีครับวัสดุงานประกอบดีกว่ารุ่นฝาพับแบนๆเงินๆเยอะ

แต่จะบอกว่าที่ Acer คนเอือมกันเยอะก็จะเป็นซีรีย์ 55xx นี่แหละปัญหาระบายความร้อนการ์ดจอไม่ทันเลยแฮงค์นะผมยังกลัวเลย แต่ทำไงได้เรามันชอบลองของใหม่หนิตอนนี้ใช้ยังไงก็ไม่มีปัญหาเอา riva tuner มาลากเพิ่มอีกนิดก็พริ้วกว่าเดิม ปัญหาจะมีก็แค่เล่นเกมส์นานๆแล้วมันจะร้อนเท่านั้นเอง

หากเอาเข้าจริงๆ Acer รุ่นหลังๆมีปัญหาแต่ driver ครับ ลองไปแอบอ่านซุ้มยี่ห้ออื่นดูสิ มีปัญหามากกว่า Acer ตัวโฉมใหม่เสียอีกครับ ของแบบนี้ต้องมีดวงด้วยครับจริงๆนะ

OverclockZone Member ThumThum's Avatar

Acer โฉมใหม่หลังเต่าโหนกดำ <<< บรรยายซะเห็นภาพเลยน่ะครับ

ของอย่างนี้ผมว่าต้องลองสัมผัสเองกะมือ ถ้าเพื่อนมีเครื่องนี้ก็ของลองเล่นดูหน่อย

ส่วนตัวแล้ว เฉยๆ ครับ ที่ไม่ชอบ ก็ชื่อครับไม่เท่อ่ะ

ปล.แม่เพื่อนยังเรียก เอเซอร์ ว่า อาเช่ งงเลยครับ

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

เคยเล่นของเพื่อนอยู่น่ะ 4920G มะเคยมีปัญหาเลยล่ะ
    มีงงอย่างเดียวเวลาลงไดร์เวอร์ มานให้มาหลายตัวมะรู้จะลงอันไหน
    (แต่เพื่อนมันชอบให้ลงวินโดสให้ใหม่เรื่อย-*-)

ถ้าเป็นบอดี้รุ่นก่อน Gemstone ห่วยครับความร้อนสูง แต่ตั้งแต่รุ่นบอดี้ Gemstone ออกมาได้แก้ปัญหาไปเยอะครับ ความร้อนลงความแข็งแรงมีมากขึ้น พัฒนาขึ้นได้ดีกว่าเดิม ตัวเก่าผม 4710G ใช้มา 9 เดือนแล้วเปิดวันนึง 16-18 ชม. ก็ใช้งานได้ปรกติไม่งอแง ล่าสุดผมพึ่งซื้อ 6920G มา แจ่มครับตัวบอดี้แข็งแรงดีฝาพับนี่สุดๆแข็งแรงมาก และความร้อนไม่สูง ใช้โปรแกรมวัด เฉลี่ยที่ 37-40 องศา ในกรณีไม่ได้ทำไรมาก ก่อนซื้อลองไปจับตัวจริงดูก่อนครับ หลังๆมานี่คนบ่นน้อยลงมากกะบอดี้ Gemstone แต่ถ้ารุ่นก่อนห้านี้ ด่ากันกระเจิงไป 7 วัด 7 วาเลยล่ะครับพี่น้อง

OverclockZone Member saksith's Avatar

เจ้าของกระทู้โปรดใช้ดุลพินิจพิจรราเอาเองนะครับ ความชอบของคุณเป็นหลัก เอาความคิดเห็นเป็นส่วนประกอบนะครับ เพื่อได้มาซึ่งโน๊ตบุ๊คที่ถูกใจคุณจะได้อยู่กับคุณนานๆ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

2 ปีมานี้ใช้มา 3 เครื่องครับ
    เครื่องล่าสุดตอนนี้เป็น Acer 5920G ครับ แจ่ม ๆ

OverclockZone Member scodex's Avatar

เออใช่ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบของคุณด้วยครับ ว่าคุณได้มาแล้ว คุณชอบมั้ย มีฟามสุขกะมันมั้ย

แต่ละยี่ห้อ ก็มีข้อดีข้อเสียของมันในตัวครับ

แต่ผมร๊าก อ๊าสสสสสสสซู๊สสสสสสสสสสสสสส....สสส

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

ผมเซง acer 2อย่างครับคือรุ่นGemstone มันทำบอดี้คีบอร์ดซะขาวเลยหวั่นๆใช้ไปมันจะเหลืองอีกข้อผมซื้อมาได้2อาทิตย์มันออกรุ่นblueซะงั้น T^T(เกี่ยวไหมเนี่ย)

สรุป. ผมก็ใช้ 5920 ครับหลักๆไม่มีปัญหาอะไร แรกๆไม่ค่อยเป็นลงโปรแกรมมั่วจอฟ้าไปหลายรอบ = ="

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

-*- เด้งอีกและ

ยังไงดีเนี่ย....อ่านแล้วลังเลเลย ว่าจะถอย 6920 blue สรุปว่ามันไว้ใจได้ไหมคับ มือใหม่ ชักงง

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

อยู่ที่ "ใจ" มากที่สุดครับ

OverclockZone Member จิ๋มฉลาม's Avatar

ผมว่าถ้าคุณรักษาของ ถนอม ใช้อย่างระมัดระวัง

ถึงจะเปนพวก SVOA มันก็ใช้ได้นาน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks