Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอมีผมต่อเฟรมเรทของเกมมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอมีผมต่อเฟรมเรทของเกมมั้ยคับ

สมมุติว่าผมใช้ 8800GT กับจอ CRT 15 นิ้ว กับ 8800GT กับจอ LCD 17 นิ้ว
    เล่น crysis ค่าเฟรมจะแตกต่างกันมั้ยครับ รึว่าไม่เกี่ยว? ขอบคุณครับ

ชนิดของจอ ไม่เกี่ยวหรอก แต่ที่เกี่ยวน่ะ ความละเอียดของจอน่ะคับ

CRT 15 ก็มี Res ที่ 800*600 เทียบกะ LCD 17 ที่มี Res 1280*1024

เอาCrysis ไปเล่นกับ CRT 15 ย่อมลื่นกว่าแน่นอน เพราะความละเอียดต่างกันเกือบ 2 เท่า

Comment

ยิ่งไปเล่นกับ 22 นิ้ว...ยิ่งต้องใช้ความละเอียดมาก เพื่อให้ตรงกับค่าความละเอียดของจอ เฟรมเรทยิ่งร่วงครับ

Comment

Working...
      X