Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนที่ชอบใช้โน๊ตบุ๊คครั้งละนานๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนที่ชอบใช้โน๊ตบุ๊คครั้งละนานๆ

คือตอนนี้กำลังอยู่ในช่วง7วันอ่ะค่ะ ก็เลยจะเทสเครื่องดู พอใช้งานไปนานๆแล้วมันมีเสียง(เหมือนจะเป็นพัดลม เพราะเสียงมันมาจากช่องนั้น) ดังตืดดดดดขึ้นมา คนนั่ง***งจาก NB 5 เมตรยังได้ยินเลยอ่ะค่ะ ดังราว 20 นาที ก็หยุดไปสักแป๊บ แล้วก็ดังใหม่ ดังๆหยุดๆ อยากทราบว่าอาการแบบนี้มันยังปกติอยู่หรือเปล่าคะ ถ้าอาการน่าสงสัยจะได้เอาไปเปลี่ยน

ปล.เปิดทิ้งไว้จะครบ 24 ชั่วโมงแล้วน่ะค่ะ

ใช้ BenQ s41-m62 นะคะ

Comment

ก่อนหน้านี้ ผมก็ใช้วันละ 20ชม. up+ มาตลอด

ทุกวันนี้ผมก็ 24x7 มาสองสามเดือนแล้ว และก็สองสามวันรีสตาร์ททีคับ มีพักบ้างอาทิตย์ละชม. สองชม.

เคยลองเล่นๆดูนานสุด 8วัน ไม่รีสตาร์ท วันที่9 เครื่องอืดเลยต้องรีคับ

ใช้S41-324 + ฐานรองพัดลมสามหัว แบบซำเหมาของจีนแดงคับ 555

ไม่เคยมีเสียงดังกล่้าวนะคับ นอกจากเวลาใช้ไดร์ ดีวีดี ซึ่งคงเปนเสียงหมุนของ ไดรว์

เสียงพัดลม มีเปนระยะๆ แต่เบามากๆ

ถ้ามันดังขนาดนั้นลอง ส่งศูนย์ดูดีไหมคับ

Comment

Compaq V3603TX เปิดโหลดบิทตลอด 24 ปิดบ้างนิดหน่อย ห้องปกติ ใช้หนังสือหนุนพื้นเอา เปิดพัดลมตั้งโต๊ะเป่าบ้างเวลารู้สึกร้อนๆ แต่น่าเสียดาย ไม่มีเสียงอะไรให้ฟังบ้างเลย มีแต่เสียงเพลงคลอเบาๆครับ
        อิอิ คุ้มค่าล่ะ

Comment

ไม่มีเสียงอะไรผิดปกตินอกจากเสียงร้องของน้องๆ japan ครับ 55+ อ่ะล้อเล่นนนน

Comment

น่าจะเป็นเสียงพัดลม CPU มั้ง
            สงสัยฝุ่นเข้าไปเยอะเลยเกิดเสียงดัง

Comment

เข้าศูนย์ดูครับ ^^

Comment

คือว่าเพิ่งจะซื้อมาได้ 3 วันเองน่ะค่ะ เมื่อคืนตอนจะ shutdown เครื่อง มันขึ้นถึงหน้าสุดท้าย (ประมาณว่า window is shutdowning) แล้วหน้าจอมันไม่ยอมดับไปสักที จนต้องกดปุ่ม power ค้างไว้ให้เครื่องมันดับไปเอง ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นเลย อาการต้องแย่ถึงขั้นไหนคะ ถึงจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่กับร้านได้

Comment

แนะนำให้ไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านคับเพระาs41เสียงพัดลงเบามากนะ(ผมลองเทียบกับโน๊ตบุ๊คตัวเก่าผมและยี่ห้ออื่นเพื่อน)

Comment

Originally posted by sense_fox View Post
                    คือว่าเพิ่งจะซื้อมาได้ 3 วันเองน่ะค่ะ เมื่อคืนตอนจะ shutdown เครื่อง มันขึ้นถึงหน้าสุดท้าย (ประมาณว่า window is shutdowning) แล้วหน้าจอมันไม่ยอมดับไปสักที จนต้องกดปุ่ม power ค้างไว้ให้เครื่องมันดับไปเอง ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นเลย อาการต้องแย่ถึงขั้นไหนคะ ถึงจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่กับร้านได้
                    เพิ่งซื้อมาได้3วันผมว่าถ้ายังไงเอาไปให้ร้านดูเลยดีกว่าครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                      เพิ่งซื้อมาได้3วันผมว่าถ้ายังไงเอาไปให้ร้านดูเลยดีกว่าครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ครับ
                      ฟันธงตามท่านทุเรียนอีกคนว่ารีบเอาไปเปลี่ยนก่อน7วัน อาการงี้ไม่ปกติคับ

Comment

เมื่อกี้โทรไปถามทางร้าน เขาบอกว่าให้เอาเครื่องมาให้ช่างพิจารณาก่อน
                        คิดว่าเป็นเสียง HD ละค่ะ ไม่น่าใช่เสียงพัดลม เพราะตอนกดแป้นคีย์บอร์ด เสียงมันจะเงียบ พอเอามือออกมันก็จะดัง ไม่รุ้จะได้เปลี่ยนรึเปล่า เฮ้อออ
                        เวลาไปร้านต้องเอาอะไรไปบ้างอ่ะคะ เครื่องอย่างเดียวหรือต้องเอาของแถมกับพวกกระเป๋าทั้งหมดไปด้วย ขอรบกวนด้วยนะคะ
                        Last edited by sense_fox; 3 May 2008, 13:06:18.

Comment

แนะนำให้เอาไปทั้งหมดครับ ถ้าเอารถส่วนตัวไปน่ะครับเอากล่องไปด้วยเลย เพราะถ้าสุดวิสัยต้องเปลี่ยนเครื่องจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปเอามาอีกอย่าลืมเอาบิลไปด้วย่ะครับ ถ้าร้านบอกว่าต้องส่งเครมอย่ายอมน่ะครับเพราะ 7วัน นี้สากลเลยครับ ผู้ ญ ด้วย ส่วนมากเค้ายอมเพราะเสียงหน้าฟังกว่าผู้ชายคร้าบบบ

Comment

อะอะอะ ที่เสียงมันดังนี่ ลืมแผ่นไว้ในเครื่อง รึเปล่าครับ

ตะกี้ ผมก็ลืมแผ่นไว้ในเครื่อง อยู่ๆก็ำำได้ยินเสียง

เลยลองเข้ามาถามดูเลย เผื่ออาจจะลืมแบบผม

Comment

Originally posted by sense_fox View Post
                              เมื่อกี้โทรไปถามทางร้าน เขาบอกว่าให้เอาเครื่องมาให้ช่างพิจารณาก่อน
                              คิดว่าเป็นเสียง HD ละค่ะ ไม่น่าใช่เสียงพัดลม เพราะตอนกดแป้นคีย์บอร์ด เสียงมันจะเงียบ พอเอามือออกมันก็จะดัง ไม่รุ้จะได้เปลี่ยนรึเปล่า เฮ้อออ
                              เวลาไปร้านต้องเอาอะไรไปบ้างอ่ะคะ เครื่องอย่างเดียวหรือต้องเอาของแถมกับพวกกระเป๋าทั้งหมดไปด้วย ขอรบกวนด้วยนะคะ
                              มาฟันะงตามท่านทุเรียนอีกคนว่าเอาไปทุกอย่่างคับเผื่อเปลี่ยนเครื่องเพราะยังไม่เกิน7วัน

แนะนำเอาเพื่อนผู้ชายหรือแฟนไปได้ไม่งั้นมันเห้นผุ้ญมันอาจไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้และทำยึกยักให้เคลม
                              อย่าไปยอมนะคับเราเสียเงินไปแล้ว^^

Comment

Working...
                              X