Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ The World Web Browser เล็กเร็วเสถียร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ The World Web Browser เล็กเร็วเสถียร

ถ้าคุณเบื่อ ie ถ้าคุณเบื่อกับการตั้งค่า plugin หรือ Font ของ firefox
    ผมขอแนะนำทุกท่านให้ท่านรู้จัก The World

ถ้าสนใจเชิญคลิกที่ link ได้เลย

THE WORLD

ขนาดเล็กมากมาย 500K กว่าๆ
    install ง่าย ไม่ต้องตั้งค่าภาษาไทยใดๆ เปลี่ยน Skinได้ไม่จำเจ
    อีกทั้ง block popup และมีตัวช่วย download ในตัวด้วย

ขอเสียก็พอมี คือ กินRamมากกว่า firefox

ปัจจุบัน กำลังเป็นที่นิยมใน ญี่ปุ่น
    ลงแล้ว เปิด overclock zone เร็วกว่า IE ล้าน%

ทดสอบมาแล้วกว่า 1 เดือน ไม่เจอปัญหาใดๆ

อยากให้ลองเล่นดู ไม่เสียหายอะไร ไม่ชอบก็เอาออก
    แต่ส่วนตัวขอบอกว่า โดนใจผมมาก ครับ

ใช้อยู่ครับแต่อยากรู้วิธียกเลิก Tab อะครับ อยากใช้แบบเปิดหน้าต่างใหม่พอทราบไม๊ครับ

Comment

อันนี้ผมก็ใช้อยู่ครบ ใช้ซะจนลืม IE ไปเลย

Comment

โหลดตามเลย ตอนนี้ใช้มาแล้ว 2 นาที
        มายืนยันว่า เร็วจริงๆ ครับ

เดี๋ยวจะมารายงานต่อครับ

Comment

ลองบ้างสิ

Comment

มันก็เข้ารหัสของ IE -*- นะเพราะ Option ยังเเบบ IE อยู่เลย

Comment

ผมลอง Acid test ดูแล้ว มันได้คะแนนเท่า IE7 เป๊ะเลยครับ งงเหมือนกัน

IE 7

----------------------------------------------------------
              TheWorld

Comment

พวก ใช้ core IE เหมือน Maxthon ชินะ

Comment

ขอบคุนมากคับ ใจๆ

Comment

ลองก่อนครับ หุหุ

Comment

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ใช้ core IE ก็แบบ SlimBrowser ซิ ไม่น่ามันถึงเล็กจัง

Comment

Working...
                        X