Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยทำไมGalaxy8800GTถึงมีช่องเสียบไฟเพิ่ม(6pin)2อันอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยทำไมGalaxy8800GTถึงมีช่องเสียบไฟเพิ่ม(6pin)2อันอ่ะครับ

สงสัยทำไมGalaxy8800GTถึงมีช่องเสียบไฟเพิ่ม(6pin)2อันอ่ะครับ
    แต่ละช่องมันเอาไฟไปเลี้ยงอะไรเหรอครับ(เสียบอันเดียวได้ไหมเหนอะ!)
    **ที่ถามเพราะพึ่งได้เล่น8800gtครับ**

แฟนXFXแต่เราูดันใช้GALAXYซะงั้น

Comment

ของแรงต้องใช้ไฟเยอะกันหน่อย

Comment

เสียบอันเดียวได้ไหมอ่ะ สายสงมายว่ามะพอ

Comment

ตอนนี้เสียบอันเดียวนะเนี่ย ไหงเล่นได้หว่า....

Comment

ผมเสียบอันเดียวเหมือนกันอะ เล่นได้ปกติคับผมเคยตั้งถามแล้วเค้าบอกว่าถ้าเสียบ 6 pin 2 หัวมันเป็นการเพิ่มไฟ เพื่อ clock คับที่ 700/2000 อะ
            แต่เสียบตอนนี้ไป 2 ก็ไม่เป็นไรถ้าไม่สับ jumper แต่ถ้าเสียบแล้วไปสับ มีดับอะคับถ้าระบายความร้อนไม่ดี เห็นเค้าบอกมางี้อะ ผมเพิ่งได้มามะ 2 วันที่แล้วเหมือนกัน

Comment

อยากได้เหมือนกันครับรอเงินเดือนออกจะซื้อแล้วแต่ตอนนี้ใช้ 8600 GTS อยู่

Comment

พึ่งรู้ว่าเสียบ หัวเดียวก้อใช้ได้เหรอ -*-

Comment

2อันดีกว่าครับ จะได้แบ่งกันทำงาน นอกจากสายจะไม่ทำงานหนักอยู่เส้นเดียวแล้ว การ์ดยังดึงแหล่งจ่ายไปได้ 2ทาง

Comment

ซับjumperแล้วมันจะเปงไงอ่ะท่านๆ มันจะโดดไปที่ึึึึึ700/2000เลยอ่ะป่าวครับ

Comment

ม่ายรุ้จิคับ คงต้อง oc ไปเองอะ แต่ไฟมันจาแรงกว่าเก่าล่ะมั้ง55

เห็นเค้าว่า 5 นาทีดับ เกือบไหม้

Comment

สับ Jumper แล้วการ์ดก็จะร้อนแบบไม้โครเวฟเลยครับ

ต้อง Oc ไปเองครับ เองนอกอากาศเย็น Oc ไปได้ 750/2200

แต่ของผม 700/2000 สับ Jumper 10 นาทีก็ง่วงนอนเลยครับ

ปกตอตอนนี้ใช้ธรรมดา เพราะสังเกตแล้ว Oc ไปก็ม่ายแรงขึ้นเท่าไหร่เลยครับ ก็เลยใช้แบบธรรมดาม่ายค่อยร้อนดี

Comment

Working...
                        X