Announcement

Collapse
No announcement yet.

9500 กับ 9750 ช่วยทำให้ผมกระจ่างทีครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9500 กับ 9750 ช่วยทำให้ผมกระจ่างทีครับ มีรูป

ตามรูปเลยครับ เทียบกันแล้วมันต่างกันแค่เนี่ยครับ แค่200เอง (แต่ราคาต่างกันเยอะ)

มันต่างกันแค่ตรงนี้ใช้หรือไม่ครับ

หรือว่าตัว9750มันยังเหนือกว่าในด้านอื่นๆอีกครับ ช่วยอธิบายที

ขอบคุณครับ

บางเวปบอก 9750 กินไฟ 125W. ครับ

Comment

200Mhz ถือว่าไม่น้อยสำหรับ phenom นะ
      9750 ยังเป็นรุ่นใหม่กว่าที่แก้บัคแล้ว

Comment

มีตัวคูณมากกว่ากัน = 1 นะครับ ถ้าเอามา OC 1 นี้มีความหมายมากนะครับ สำหรับ ฟีนอม ที่ลากบัสไม่ค่อยไป แล้วด้วยครับ 1x 270 ก็ได้มีอีก 270 Mhz แล้วครับ

Comment

9850 เลยครับ

Comment

ไม่ได้ต่างแค่นั้นหรอกครับ Clock speed มันไม่ได้ระบุไว้...มันต่างกันตรงนี้

ตัว 9500 มันแค่ 2.2Ghz

อีกอย่างหนึ่งคือ B2 (9XXX) กับ B3 (9X50) ด้วยที่ต่างกัน

เฉพาะ 9500 กับ 9550 เหมือนกันทุกอย่างราคาก็ต่างกันเป็นพันแล้ว

Comment

อย่าว่างู้นงี้เลย 06 2 ตัวนี้คะแนนต่างกันเกือบพัน
              Last edited by eXzato; 3 May 2008, 15:19:49.

Comment

Originally posted by kwangloke View Post
                ไม่ได้ต่างแค่นั้นหรอกครับ Clock speed มันไม่ได้ระบุไว้...มันต่างกันตรงนี้

ตัว 9500 มันแค่ 2.2Ghz

อีกอย่างหนึ่งคือ B2 (9XXX) กับ B3 (9X50) ด้วยที่ต่างกัน

เฉพาะ 9500 กับ 9550 เหมือนกันทุกอย่างราคาก็ต่างกันเป็นพันแล้ว
                ต่างกัน 200 บาทครับ ที่ SAVE WAY 9500 กับ 9550

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ต่างกัน 200 บาทครับ ที่ SAVE WAY 9500 กับ 9550

เออ...เจ้าของกระทู้เขาโพสเปรียบเทียบราคาเว็ปใหน ผมก็เทียบราคาเว็ปนั้นซิครับ

ถ้าผมตอบเจ้าของกระทู้ไป """ว่า เอา 9850 เลยครับ ถูกกว่ามากๆ ""

เพราะผมไปเทียบราคาเมืองนอก..แบบนี้คุณคิดว่ามันถูกหรือเปล่าล่ะ

Comment

เหรอครับ

ถ้าเป็นราคาจากที่ ADVICE ไม่ออกความเห็นไดๆดีกว่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เหรอครับ

ถ้าเป็นราคาจากที่ ADVICE ไม่ออกความเห็นไดๆดีกว่าครับ อิอิ
                      โดนซะแล้วท่าน อิิอิ

ถามนิดส์นึงท่าน ราคา advice มันทะไมเหรอท่าน (เหมือนจะมีความลับ อิอิ)

Comment

ไปลองเองครับ ไม่มีได้บอกว่า ดีหรือไม่ดีนะครับ แต่อยากรู้ก็ต้องลอง

ผมคงไม่เอาไปเทียบกับเวปนอกหรอกครับ เพราะค่าส่งค่าเดินทางมันก็ ซื้อ cpu มาใช้งานได้อีกตัวแล้วครับ เวลาเสีย

อุสาให้เวปไทยด้วยกันไปแล้ว นะ อิอิ

Comment

ไปลองเองครับ ไม่มีได้บอกว่า ดีหรือไม่ดีนะครับ แต่อยากรู้ก็ต้องลอง

ผมคงไม่เอาไปเทียบกับเวปนอกหรอกครับ เพราะค่าส่งค่าเดินทางมันก็ ซื้อ cpu มาใช้งานได้อีกตัวแล้วครับ เวลาเสีย

อุสาให้เวปไทยด้วยกันไปแล้ว นะ อิอิ
                          ผมซื้อจาก ComOK เป็นประจำนะท่าน แต่เอาของที่ไม่ใช่ประกัน Advice อิอิ

ซื้อราคา Advice แต่ประกันไม่ Advice

Comment

เข้ามาหาความรู้

Comment

ผู้มากประสบการณ์ ท่านวิกร ตำแหน่ง ผู้เชี่ยวชาญคู่มือการClear Bios ไม่มีท่านนี้ผมคงนอนเช็ดน้ำตาไปหลายม้วนแล้ว555+

Comment

Working...
                              X