Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 8 Pro with WMC "ฟรี" เอาไว้ให้ลองเล่นกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 8 Pro with WMC "ฟรี" เอาไว้ให้ลองเล่นกัน

หากมีความสามารถในการใช้ของแท้ก็ควรสนับสนุนของแท้ครับ ไม่ได้มีเจตนาให้ใช้วิธีการสีเทาๆ แบบนี้

พอดีคิดว่าเผื่อมีประโยชน์

* สำหรับวิธีนี้เป็นวิธีการที่จะทำให้ได้ product key ของแท้ โดยจะเป็นรุ่น Windows 8 pro with media center ฟรี *

วิธีการ
    ไปที่เว็บ http://windows.microsoft.com/en-US/w.../feature-packs
    กรอก e-mail กับ รหัสด้านล่างให้เรียบร้อย
    แล้วทางไมโครซอฟท์จะส่ง product key มาให้ ทาง e-mail ที่กรอกเอาไว้
    Last edited by Crazy_O; 2 Nov 2012, 16:36:21.

มันก็แค่คีย์เอาไว้ลงโปรแกรม MC เพิ่มนี่?

Comment

ลองดูแล้วครับ จะได้คีย์จะได้มารึป่าวไม่รู้ แต่ที่แน่ๆหลังจาก activate ไปแล้ว จะได้เวลาใช้วินโดวส์ 8 ฟรีๆ มาครึ่งปีครับ (ถึง 04/56)

Comment

Originally posted by GwardZ89 View Post
        มันก็แค่คีย์เอาไว้ลงโปรแกรม MC เพิ่มนี่?
        ใช่ครับ แต่มันก็ทำให้กลายเป็นวินโดว์แท้ไปด้วย

Originally posted by Benz_36 View Post
        ลองดูแล้วครับ จะได้คีย์จะได้มารึป่าวไม่รู้ แต่ที่แน่ๆหลังจาก activate ไปแล้ว จะได้เวลาใช้วินโดวส์ 8 ฟรีๆ มาครึ่งปีครับ (ถึง 04/56)
        การใช้ KMS จะใช้ได้ 180 วัน เมื่อใช้คีย์ตัวนี้แล้ว มันจะกลายเป็นการ activated แบบถาวร
        Last edited by Crazy_O; 2 Nov 2012, 16:34:28.

Comment

เมื่อ activated แล้ว แนะนำให้ทำการ backup เอาไว้ เผื่อมีปัญหา แล้วแต่จะใช้อะไร แต่แนะนำตัวนี้ง่ายๆ
          Advanced Tokens Manager - The Activation Backup Solution
          http://www.joshcellsoftwares.com/
          Last edited by Crazy_O; 2 Nov 2012, 16:35:24.

Comment

เข้ามารอฟังผล
            ผมก็ได้คีย์มาเมื่อเช้านี้เหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้เทสเลย ขี้เกียจลงวินโวส์ใหม่
            เพราะว่าตอนนี้ยังใช้คีย์ MAK ที่ Activate by phone อยู่
            (คีย์แบบนี้ดีอย่าง คือ ถ้าใช้เครื่อง spec เดิม และก็เก็บ id ที่ MS gen ให้ทางโทรศัพท์ไว้ จะใช้ลงกี่รอบก็ได้ ไม่ต้อง backup ไฟล์อะไรทั้งนั้น)

Comment

เข้ามายืนยันอีกเสียงครับ ว่าทำได้จริง

Comment

ผมยัง activated ด้วย KMS ไม่ได้เลย

Comment

ซื้อเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 5555

อิอิ

Comment

Originally posted by analezey View Post
                    ซื้อเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 5555

อิอิ
                    หากท่านใดซื้อของแท้ได้ผมก็สนับสนุนครับ ยิ่งแบบ 14.99 USD. นี่ น่าสนใจมาก
                    แต่หลายท่าน ไม่มีบัตรเครดิทหรือบัตรอื่นๆ ที่หักเงินแบบออนไลน์ได้ คงลำบากนิดหน่อย
                    และวิธีการนี้ทางไมโครซอฟท์เปิดช่องทางให้เองด้วย ถึงจะเป็นวิธีการแบบเทาๆ ก็เถอะนะ

Comment

วิธีนี้ยังใช้ได้อยู่รึป่าวครับ

Comment

ยังใช้ฟรี 90 วันอยู่เลย -_-

Comment

Originally posted by GIG GIG View Post
                          วิธีนี้ยังใช้ได้อยู่รึป่าวครับ
                          ยังใช้ได้อยู่ครับ หมดเขต 31 ม.ค.2556 เพียงแต่ต้องเป็น Windows 8 Pro (ยกเว้นแบบ Volume license)
                          และต้อง activated มาแล้วครั้งหนึ่ง จะเป็นแบบ KMS เถื่อนๆ หรือแบบถูกต้อง ก็กลายเป็น Win 8 with MC ด้วยคีย์แท้ๆ

Comment

ผม activated kms ผ่านแล้ว แต่ทำไมลง คี mc ไม่ได้ล่ะครับ งงงง

Comment

Originally posted by GIG GIG View Post
                              ผม activated kms ผ่านแล้ว แต่ทำไมลง คี mc ไม่ได้ล่ะครับ งงงง

ใครรู้บ้าง

Comment

Working...
                              X