Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องการ์ดจอ 3Ways SLi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นึกว่าจบไปหล่ะ อิอิ กำ

Comment

Originally posted by zn99 View Post
      เล่นเกมส์ก็เล่นครับ แต่ ทำไม HDD เยอะๆ ถึงคิดว่าไม่เล่นเกมส์หว่า
      คือผมเองส่วนนึงจะเอาไปทำเป็นเครื่องมือทำมาหากินจริงๆครับ
      ในเรื่องของการ ตัดต่อ และ ในบางเวลาก็จะเปิดเป็นให้เช่าห้องตัดต่อด้วยครับ เพราะตอนนี้หลักๆก็จะ ทำเกี่ยวกับ การแปลงไฟล์ และ render จากพวกโปรแกรม 3D ต่างๆ และการขึ้นโครงสร้างการออกแบบ ( ผมไม่ได้ทำนะครับ แต่ส่วนใหญ่คนที่มาใช่คอมพ์ผม จะทำ ) และ การ Render ไฟล์จากกล้อง RED ซึ่งมันใช้ GPU ผมแบบไม่ค่อยเกรงใจใครด้วย
      และ เกมส์ก็ส่วนนึงครับ เพราะบางครั้งผม เปิด bot ทีละ 30 - 40 จอ ในเครื่องเดียว ผมเองก็ set ค่า ให้มันใช้พลังจากที่มัน SLi นั่นแหล่ะครับ อันนี้คือหน้าจอ ที่แยกไว้เฉพาะเกมส์นะครับ

ตอนนี้ผมใช้ 2 จออยู่ครับ เป็นตัว HP w2228h กับ LG D2342P ครับ และ กำลังจะถอย LG D2342P มาเพิ่มอีกตัว เป็น 3 ครับ ( ปัจจุบันต่อเป็นแบบ extend อยู่ครับ )
      กระจ่างแล้วครับขอบคุณครับ

Comment

ไม่ต้อง 3ways ผมว่ามันเปลืองสล๊อต จัด 690 สองตัว จบๆ.................

Comment

เข้ามารอชมครับว่าจะจัดมาเมื่อไหร่ หรืออาจจะไม่มีโอกาศได้เห็นครับ

Comment

ท่าน จขกท จัดมาหรือยังครับ .... นานแล้วน๊ะ

Comment

สวัสดีครับบ ไม่ได้หายไปไหนนะครับ อย่าเพิ่งมองว่าเกรียน = =''
              พอดีช่วงนี้ย้ายบ้าน+เรียนจบ+ญาติทางบ้านเสียครับ เลยวิ่งวุ่นกันหลายงาน ไม่ได้เข้ามาดูอะไรมากมาย

ตอนนี้ของบกับทาง ผบ. ที่บ้านใหม่หล่ะครับ เป็น 120k จะต้องกลับบ้านไปแจกแจงน่าจะราวๆสิ้นปีครับ
              แต่ตอนนี้เริ่มมีความสนใจนิดนึงครับ เรื่อง EVGA Classified Super Record 2 (SR-2) Intel 5520 1366 Motherboard
              เท่าที่ลองดูจากราคา ตปท. มันอยู่ที่ 17,000 บาท ผมเลยอยากรู้ว่าถ้ามาในไทย หรือ + shipping มันจะแพงมากกว่าเดิมมั้ยครับ เพราะผมคิดว่าถ้าพ่อค้าในไทยขายแพงไป ผมก็จะสั่งเอง
              ส่วนการ์ดจอนั้น ผมเล็งๆ GTX580 เอาไว้ครับ ก่ะว่าจะเอา 4 ตัว ไม่ทราบว่าราคาล่าสุดตอนนี้มันเท่าไหร่ครับ แต่ดูจากเว็บอื่นๆมันอยู่ที่ 13,000 บาท ไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า
              หนักสุดอยู่ที่ cpu นี่แหล่ะครับ - - เหมือนว่าจะใส่ได้เฉพาะ Xeon 55/56 00 S. ใช่มั้ยครับ อยากให้แนะนำ ราคาที่ไม่แพงมากแต่ใช้ได้ดีหน่อยครับ เพราะมันต้องเบิ้ล ไป 2 ตัวกลัว งบไม่พอ
              ส่วนงานตอนนี้ชัดเจนแล้วครับ ว่าจะเอาไปใช้ Render งานจำพวก Adobe Premiere และ AE ครับ อาจจะมี 3D มาบ้างบางครั้ง เน้น realtime preview ครับ
              ถ้าผมเอาพวกนี้มาผมคงต้องเปลี่ยน ups+psu ใหม่แน่เลยย = =''

หรือมีแนวคิดยังไงบ้างคับ
              Last edited by zn99; 1 Dec 2012, 10:18:27.

Comment

ไม่ลองดู MSI GTX 680Lightning SLI บ้างหลอคับ
                Last edited by AzusaHime; 1 Dec 2012, 08:06:39.

Comment

580 สี่ตัว -0- แม่เจ้า - -" 3 ตัว SLI 1 ตัวรันฟิสิกหรอครับลำบากนนะนี่

ถ้าราที่ท่านหามาได้ตัวละ 13000*4 52000 ไป 690 ไม่แรงกว่าหรอครับ (หรือแรงไปนะ) รอดูของเทพลงชื่อไว้ๆ

Comment

เพิ่มเติมครับ อาจจะได้เป็น 150k

Comment

Originally posted by zn99 View Post
                      เพิ่มเติมครับ อาจจะได้เป็น 150k

Comment

งบประมาณมาก่อนปีใหม่ครับ ถามดูอีกรอบแล้ว ปล่อยให้กระทู้นี้ตกไปก่อนก้อได้ครับ วันที่ได้มา แล้วจะถ่ายหลักฐานมาให้ดูกัน

Comment

รอดูของเทพ เคยยกคอมไปร้านประบอก เคยโดนถามว่าจะเอาไปสร้างยานอวกาศหรอ

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
                            รอดูของเทพ เคยยกคอมไปร้านประบอก เคยโดนถามว่าจะเอาไปสร้างยานอวกาศหรอ
                            เทพตรงไหนครับเนี่ย = ='' basic มากกกก

Comment

รวยจริงๆ ครับๆ . 150K = 150,000 บาท .....

บอกที่บ้านไปเลย ไม่ละครับคอม ขอสัก 30 ล้าน ออก Lamborghini เลยครับ ... รับประกันขับแล้วสาวมองๆ 555+

ล้อเล่น นุกๆ นะครับ

Comment

Originally posted by dozzaa29 View Post
                                รวยจริงๆ ครับๆ . 150K = 150,000 บาท .....

บอกที่บ้านไปเลย ไม่ละครับคอม ขอสัก 30 ล้าน ออก Lamborghini เลยครับ ... รับประกันขับแล้วสาวมองๆ 555+

ล้อเล่น นุกๆ นะครับ
                                ไม่ได้รวยครับ เงินหามาด้วยความยากลำบากครับ

========================================================================================

i7 กับ xeon อันไหนดีครับ

คือสงสัยครับ ตอนนี้กำลังลังเล ขอบอกการใช้งานของผมนะครับ // เน้น Render งาน และ real time preview โดยโปรแกรม Pr,Ae,และโปรแกรมตระกูล autodesk ( แต่ทั้งนี้ตระกูล autodesk ใช้น้อยมากครับ )
                                และเกมส์ที่เล่นจะเป็นพวก Online ต่างๆ และเกมส์อื่นๆเช่น Battlefield 3/MassEffect3/Call of Duty- Modern Warfare 3/Tom Clancy's Ghost Recon Future Soldier/Sims

งาน 70%
                                เกมส์ 30%

ครับ
                                เพราะตอนนี้เล็ง EVGA Classified Super Record 2 (SR-2) / EVGA Classified SR-X ไว้คับ
                                ถ้ามันด้อยกว่า i7 จริงๆ ผมก็จะใช้ i7 และผมจะได้เอาเงินไปอัดอย่างอื่นแทน

Comment

Working...
                                X