Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องการ์ดจอ 3Ways SLi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จัดไป 680 3way
    แจ่มไม่แจ่มเดี๋ยวก็รู้ด้วยตัวเอง ไม่ชอบค่อยขายทิ้งไปซักใบนึง
    (ถ้าจะขายถูกๆ ติดต่อมาหาผมหน่อยเน้อ)อิอิ

Comment

GTX 690 มันเป็น model ref. เหมือนกานทุกยี่ห้อนิครับ
      Inno3D GTX 690 ราคาไม่เกิน 34000 แต่ by order เท่านั้นฮะ

Comment

เห็นงบแล้วอึ้งจริงๆ อย่าลืมเรื่องเคสด้วยน่ะครับ 3 4 way อาจต้องหาพวก full tower จริงๆ ถ้าเป็น DCII ของพี่อัดทรุดนี้ ล่อไป 3 slot เลย อิอิ รอดูของเทพ

Comment

จัดหนัก

Comment

สิ่งสำคัญ จัดแล้วอย่าลืม เอารูปมาลงให้ดูด้วยนะ

ไม่ใช่ โพสแล้วก็ หายไปกับ สายลม

เห็นมาหลายรายละ แนวนี้ 10 คน หาย 10 คน บางรายรับปากอย่างดี รอเวลาไป สุดท้าย หายไปไม่เห็นหัวอีกเลย

แล้วก็ กลับมาโพสใหม่ เรื่อยๆ 5555555+

รอดูรูปอยู่นะ

รอชม ผลความแรง อิอิ

.

Comment

= ='' ไม่โพสโชว์เกรียนหรอกครับ ถึงจะน้องใหม่ แต่ก็ซื้อของขายของให้หลายท่านแล้วครับ ^^
              ไม่ต้องห่วงฮ่ะ ถ้าได้มาแล้วจะโพสบอก ถ่ายรูปมาให้ดู ยกเว้นถ้าจะไม่ได้ซื้อก็จะมาบอกครับ เพราะเงินนี้มันไม่ใช่เงินผม เงินทางบ้าน แต่ ที่มาถาม เพราะทางนู้นไฟเขียวแล้วไงครับ ^^

อ่อ เคสผมเป็น Cooler Master Half-X อ่ะครับ สำหรับท่านที่ถามมา แต่ตอนนี้การ์ดจอเก่าผม 2 ตัว ก็ SLi กันแทบจะหายใจกันไม่ออกแล้ว 555

ยืนยันคำเดิมคับ ว่า เกินกว่า 75 k คงไม่ไหว อาจจะ ซัก 80k รวม psu ใหม่ แต่ของผมที่ผมใช้มันเป็น Raidmax Rx-1000ae 80 gold+ นะครับพอได้มั้ย หรือต้องเยอะกว่านี้

บอร์ดก็ตามนั้นครับ P6X58D-E

Comment

ไม่ได้ว่า จขกท นะ อย่าเข้าใจผิดนะครับ

อิอิ

Comment

เท่าที่อ่านมา ผมลองสรุปความเห็นได้ว่า เอา GTX690 ตัวละ 34000 บาท 2 ตัว SLi เอาดีกว่าหรอครับ ? // คือมันจะดีกว่า เจ้า GTX680 3 Ways SLi หรอครับ หรือยังไง
                  แล้วในตอนนี้ เครื่องผมมันจำเป็นที่จะต้องเพิ่มอะไรเพื่อการ์ดที่มาใหม่นี่หรือเปล่า

spec เครื่องผมในตอนนี้

Case : Cooler Master Half-X
                  PSU : Raidmax RX-1000AE 80Plus GOLD
                  M/B : P6X58D-E
                  HDD : 1TB SG x4
                  Optical Drive : LG Blu-Ray Rw. Drive x2
                  Cooling : Fan x6 / Pump x1
                  Light : UV x4
                  VGA : Asus GTX550Ti x2
                  RAM : DDR3 24GB Triple Ch.
                  Last edited by zn99; 30 Oct 2012, 05:57:43.

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                    ไม่ได้ว่า จขกท นะ อย่าเข้าใจผิดนะครับ

อิอิ
                    อ๋อ เปล่าคับ ผมก็ชี้แจงไปตามที่ท่านแนะนำมาครับ

Comment

รอชม ><

Comment

เหมือนโดนตัวเราเอง - - แต่ ของมันยังไม่มานี้น้า..... รอนานหน่อยไม่ได้หรอ 555555 เศร้า อย่าไปคิดมากบอกตัวเองเข้าไว้ ผมแค่น้อยใจเฉยๆ อย่าลืมมาปลอมใจผมบ้างน่ะ

Comment

ขายการ์ดจอเก่อ2ใบซื้อSSD ซักตัวด้วยครับ ฮาร์ดดิสเยอะหยั่งงี้ สงสัยไม่ค่อยเล่นเกมส์แล้วมั้ง ว่าแต่เอาการ์ดโหดๆไปทำอะไรครับ ( แอบอยากรู้ อิอิ )

Comment

ถ้าเอากันขนาดนี้แล้วไม่เล่น3จอ แต่ไปเล่นจอเดียว ผมว่าเสียดายของเหมือนซื้อรถสปอร์ตแรงๆแต่มาขับบนถนนรถติดๆ กราฟที่ฟ้องในหน้าแรกนั่นเป็นการเทสที่จอเดียวครับ3way จะไม่ส่งผล ....แต่ถ้าเป็นการเทส 3จอ ความแรงของ 3way sli จะทำให้คุณต้องตะลึง
                            Last edited by thaweea101; 30 Oct 2012, 12:06:22.

Comment

Raidmax Rx-1000ae เอา 690 2 ใบอยู่ สบายๆ 690ก็กินไฟพอๆกะ480

Comment

เข้ามารอชมด้วยคน อยากรู้เหมือนกันว่าเอาไปใช้ทำอะไร(เห็นบอกว่าใช้ทำมาหากิน)
                                ถ้าสมมุติผมถูกหวยรวยขึ้นมา จะซื้อการ์ดใ้ช้เล่นเกม 680,690 ใบเดียวก้เหลือกินแล้ว
                                ใช้ซัก 2-3 ปีผมว่าน่าจะเอาเกมใหม่ๆในอนาคตอยู่นะ ถึงเวลานั้นซีรี่ 7xx หรือ 8xx ก็น่าจะออกมาและก็คงจะแรงกว่าประหยัดไฟกว่า ร้อนน้อยกว่าเป็นแน่แท้ หรืออาจจะย้ายไปค่ายแดงมั่งก็เป็นได้ อีกอย่างการ์ดรุ่นเป็นที่นิยมในตลาดมือ2 ราคาที่คนทั่วไปสามารถจับต้องได้ มักจะซื้อง่ายขายคล่องมากกว่าการ์ด hi end ทั้งหลายที่เห็นประกาศขายกันเป็นเดือนกว่าจะออก สินค้าไอทีทั้งหลายเทคโนโลยีมันไปไว ท่านซื้อมาวันนี พรุ่งนี้ก็ราคาตกแล้ว ซื้อเดือนนี้ เดือนหน้าก็มีรุ่นใหม่ออกมา อันนี้ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลนะ เพราะเงินใครเงินมัน รสนิยมต่างกัน แต่ถ้าเป็นลูกเป็นหลานผมจะสอนยังงี้

ปัจจุบันผมใช้ 660 รู้สึกว่าใช้งานได้คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป คิดว่าน่าจะใช้ไปยาวๆ อีก 2-3 ปี ได้สบายๆ แล้วค่อยปล่อยมือ 2 ทำทุนไปรุ่นหน้าต่อไปครับ

Comment

Working...
                                X