Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club Sound Card ของ ASUS XONAR DS 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มารายงานตัวครับ ใช้ DX จะเข้าคลับกับเค้าได้ไหมน้ออออ

Comment

• Originally posted by euraka2531 View Post
      ตามหา DS ซักตัวใครมี ปล่อย ให้ผมหน่อย นะ want มากเลย
      ขอให้หาได้ไวๆ นะครับ

Originally posted by jojosonic View Post
      มารายงานตัวครับ ใช้ DX จะเข้าคลับกับเค้าได้ไหมน้ออออ
      ยินดีต้อนรับครับ ยังไงก็ตระกูล D.. เหมือนกัน

อัพเดทนิดนึง พึ่งเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ คราวนี้ลองใช้ Canare 4S11 ดูมั่งครับ

เข้าหัวเอง ใช้ banana Nakamichi BFA ต่อแบบ bi-wire เปลี่ยนแค่ 3 เส้น เฉพาะคู่หน้ากับ center ตอนนี้กำลังเบิร์นอยู่

ในเบื้องต้น แนวเสียงจะได้รายละเอียดดีคล้ายๆ Black cable เส้นเดิม แต่จะออกนุ่มกว่า และเบสดีกว่าครับ

Comment

• สอบถามผู้รู้นิดนึงครับ ผมได้ Op-amp opa627bp มาตัวนึงพอเอามาใส่แล้วเสียงคู่หน้าเบามากครับ แต่เสียงchannel อื่นๆดังปกติครับพอจะทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไร หรือผมทำอะไรผิดหรือปล่าวครับ
        ปล.พอปลี่ยนกลับทุกอย่างก็เหมือนเกิม

Comment

• Originally posted by osxp View Post
          ขอให้หาได้ไวๆ นะครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยังไงก็ตระกูล D.. เหมือนกัน

อัพเดทนิดนึง พึ่งเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ คราวนี้ลองใช้ Canare 4S11 ดูมั่งครับ

เข้าหัวเอง ใช้ banana Nakamichi BFA ต่อแบบ bi-wire เปลี่ยนแค่ 3 เส้น เฉพาะคู่หน้ากับ center ตอนนี้กำลังเบิร์นอยู่

ในเบื้องต้น แนวเสียงจะได้รายละเอียดดีคล้ายๆ Black cable เส้นเดิม แต่จะออกนุ่มกว่า และเบสดีกว่าครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ จริงๆคลับเราคุยได้ทุกเรื่องอยู่แล้วครับ

Canare 4S11 ไม่เคยใช้ครับ ตอนนี้ใช้ Canare 4S8 มาตั้งแต่จัดชุดแรกๆก็ใช้มาตลอด เสียงก็ออกแนวนุ่มๆใสๆ
          ที่เขาว่าแนวเสียงของคนแก่นั้นเหละ

darksleep
          สอบถามผู้รู้นิดนึงครับ ผมได้ Op-amp opa627bp มาตัวนึงพอเอามาใส่แล้วเสียงคู่หน้าเบามากครับ แต่เสียงchannel อื่นๆดังปกติครับพอจะทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไร หรือผมทำอะไรผิดหรือปล่าวครับ
          ปล.พอปลี่ยนกลับทุกอย่างก็เหมือนเกิม
          ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ผมเปลี่ยนเข้าๆออกๆ สีเบอร์ สี่ตัว ห้าตัวทั้งของเดิมยังปรกติดี Op-amp opa627bp ท่านได้แต่ใดมาครับ

Comment

• Originally posted by darksleep View Post
            สอบถามผู้รู้นิดนึงครับ ผมได้ Op-amp opa627bp มาตัวนึงพอเอามาใส่แล้วเสียงคู่หน้าเบามากครับ แต่เสียงchannel อื่นๆดังปกติครับพอจะทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไร หรือผมทำอะไรผิดหรือปล่าวครับ
            op-amp ตัวนี้อาจมีปัญหาก็ได้ครับ ลองเอาตัวอื่นมาลองดู

Originally posted by conan12 View Post

Canare 4S11 ไม่เคยใช้ครับ ตอนนี้ใช้ Canare 4S8 มาตั้งแต่จัดชุดแรกๆก็ใช้มาตลอด เสียงก็ออกแนวนุ่มๆใสๆ
            ที่เขาว่าแนวเสียงของคนแก่นั้นเหละ
            4S11 เสียงนุ่มถูกใจเลยครับ

เส้นเก่าต่อ single wire อยู่ ตอนแรกว่าจะซื้อแบบเดิมมาเพิ่มอีกชุด ทำเป็น bi wire

แต่ไหนๆ จะซื้อแล้ว ก็ลองเส้นใหม่เลยดีกว่า

Comment

• Originally posted by osxp View Post
              op-amp ตัวนี้อาจมีปัญหาก็ได้ครับ ลองเอาตัวอื่นมาลองดู

4S11 เสียงนุ่มถูกใจเลยครับ

เส้นเก่าต่อ single wire อยู่ ตอนแรกว่าจะซื้อแบบเดิมมาเพิ่มอีกชุด ทำเป็น bi wire

แต่ไหนๆ จะซื้อแล้ว ก็ลองเส้นใหม่เลยดีกว่า
              ยังไม่มีโอกาสลองเลยครับ 4s11 หยุดอยู่กับ 4s8 เลยเหละ สายเจ้านี้มีคนว่าราคาดีน่าคบหา คุณภาพก็โอเคครับ ชอบแนวเสียงนุ่มๆนี่เหละ

Comment

• ช่วงนี้ว่างๆ เลยมา DIY อีกซักหน่อยครับ

ทำสายไว้อีกเส้นนึง ไว้ต่อกล่องดาวเทียม หรือใช้เป็นสาย Component ก็ได้

เดิมใช้สาย Coax 75 Ohm แยก 3 เส้น มันเกะกะไปหน่อย

คราวนี้เลยเอาสาย Canare V3-5CFB (75 Ohm 3 in 1) มาทำซะเลย เส้นใหญ่มากๆ เท่าเหรียญ 50 สตางค์

ป.ล.ใส่ห่วงสีเหลืองสลับกันซะงั้น 555

Comment

• กำลังคิดว่าจะซื้อ ds ถ้า เอามาฟัง กับ microlab x3 2.1 จะok มั้ยครับ คือตอนนี้ กลางแหลมไม่ค่อยสุด เบสมันเบลอๆ ds สามารถตอบโจทย์ตรงนี้ได้ไหมครับ ^^

Comment

• Originally posted by nongtoung View Post
                    กำลังคิดว่าจะซื้อ ds ถ้า เอามาฟัง กับ microlab x3 2.1 จะok มั้ยครับ คือตอนนี้ กลางแหลมไม่ค่อยสุด เบสมันเบลอๆ ds สามารถตอบโจทย์ตรงนี้ได้ไหมครับ ^^
                    ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับ

คุณภาพของตัวเพลง (อย่างเช่น MP3 กับ lossless), โปรแกรมที่ใช้เปิดเพลง สายไฟสายสัญญาณต่างๆ และจุดวางลำโพงก็มีส่วน

แต่แนวเสียงหลักๆ ก็จะอยู่ที่ตัวลำโพงมากกว่าครับ

Comment

• ได้มาแระ เข้า คลับด้วยเลย มือใหม่ ฝากตัวด้วย ครับ

Comment

กางเกงแบบนี้ท่านได้แต่ใดมา

Comment

• Originally posted by CK View Post
                          กางเกงแบบนี้ท่านได้แต่ใดมา
                          เป็นท่อหดธรรมดานี่แหละครับ

แต่ใช้ยี่ห้อ 3M สีดำ 3 ชิ้น เนื้อจะออกเงาๆ หน่อย เลยดูเหมือนแบบกางเกง

ป.ล. ท่อหด 3M มีขายที่ร้านไทวัสดุ

Comment

• เพิ่งรู้ 3M ทำท่อหดด้วย ....ขอบคุณครับ

Comment

• มาลงชื่อด้วยคน เพิ่งได้ DS โมหน่อยๆ มากับเค้าครั้งแรกแล้วเหมือนกันครับ ใช้แล้วติดใจ ใส+นุ่ม หลาย อิอิ

ขอบคุณท่าน e20zei ด้วยนะครับ สำหรับDSเสียงนุ่มใสตัวนี้ครับ ... ปล่อยแล้วห้ามเอาคืนนะ

Comment

• Originally posted by osk115 View Post
                                มาลงชื่อด้วยคน เพิ่งได้ DS โมหน่อยๆ มากับเค้าครั้งแรกแล้วเหมือนกันครับ ใช้แล้วติดใจ ใส+นุ่ม หลาย อิอิ

ขอบคุณท่าน e20zei ด้วยนะครับ สำหรับDSเสียงนุ่มใสตัวนี้ครับ ... ปล่อยแล้วห้ามเอาคืนนะ
                                ท่านจัดตัวโม สุดปลายเท้ามาเลยนะนั้น ของท่าน e20zei

Comment

Working...
                                X