overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: Y510 ไม่เหมาะสำหรับยกไปมาจริงหรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

OverclockZone Member vomyang's Avatar

Default Y510 ไม่เหมาะสำหรับยกไปมาจริงหรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ตามกระทู้เลยครับ มันยกไปยกมาไม่ดีหรอครับ

มันจะเสียเร็วไปหรือว่ามันหนัก >< ไปหรอครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

หนักครับ 3โลกว่าๆได้นะ ถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member bbbbbggg's Avatar

หนักคับ

แต่ถึก

OverclockZone Member turionx2's Avatar

น้ำหนักรวมทุกอย่าง อ้างอิงจากกระทู้เก่า ผมเห็นแต่ล่ะท่านใส่ของกันเพียบ ดูๆแล้วไม่น่าจะต่ำกว่า 6กก คับ ผมว่าถ้าไช้รถส่วนตัวก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้าใช้บริการขนส่งมวลชนอาจจะปัญหาไหล่เอียงได้ครับ

OverclockZone Member kaofong's Avatar

รักจะแรง ก็ต้องหนักเปนธรรมดาคับ

ตอนแรกผมก็ไม่กลัวหนัก ใช้s41 ถือว่ายังไม่หนักมาก

พอต้องแบกไปแบกมาจริงๆ ขึ้นรถ ลงเรือ

โหว ทำไมมันหนักจังฟระ

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

ยกแวบเดียวไม่เห็นผล

นานๆ นี่เหมือนเล่นฟิตเนสทั้งวันเลยนะคร้าบบบบ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

หนักมาก ๆ ครับ
    หลังจะหัก เคยลองชั่งกระเป๋า notebook ปาไป 7.5 kg -*-

OverclockZone Member saksith's Avatar

ต้องใช้คำว่าแบก สำหรับรุ่นนี้ 555

OverclockZone Member

หนักพอควรครับ ถึงขั้นมากเลยก็ว่าได้ครับ ผมใช้เป้ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่เชิงว่าไม่เหมาะหรอกครับ แต่มันหนักกว่าชาวบ้านเค้าเท่านั้นเอง
    ถ้าตอนแบกไปไหนมาไหนไม่ไปชนกับอะไรเข้าก็ไม่พังง่ายๆหรอกครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เคยเดินจากพารากอนไปพันทิพ อยู่วันนึง 3 รอบกับเครื่องเก่า (15นิ้ว 3.5โล) แทบคลั่ง

ชีวิตประจำวันก็แบกไปแบกมาใน มหาลัย ก็ใช่ว่าจะสบาย หากที่นั่น ไม่มีลิฟต์ แบกขึ้นไปสิ 6-7ชั้น - -;

ขึ้นอยู่กะปัจจัยครับ^^

OverclockZone Member a12a's Avatar

Vaio ผม2.5โล ยังรู้สึกหนักเลย ถ้าจะแบกบ่อยๆ อย่าเอาY510 เลย แต่ถ้ามีรถส่วนตัวก็จัดไปเลยครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

หนักไป

มันเป็น Desktop Replacement เลยนะนั้น

vzio sz ผม 1.7 โลนิดๆ แบกไปมายังเมื่อยเรย

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

เหมือน เล่น เวท ท่าไหล่ ครับ

ได้ ไหล่ ไปเตมๆ

ดีแล้ว ..........ออกำลังกายไปในตัวไง

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ดูจากขนาด น้ำหนัก และซีรี่ย์ตัวนี้ แล้วไว้ใช้เป็นคอมครอบครัวเป็นหลักน่ะครับ
    ส่วนตัวถ้าเน้นพกพาผมว่าควรหาแบบเบาๆลงมาต่ำกว่า2โลได้ยิ่งดี ตัวเครื่องขนาดเล็ฏหน่อยอาจจะซัก12-13นิ้วครับ
    ตามความเห็นผมนะครับ เพราะเวลาในสเปคบอกน้ำหนักไปก็จริงแต่เวลารวมน้ำหนักกระเป๋าที่ต้องแบก อุปกรณ์ชาร์จไฟ แล้วก็จะหนักเพิ่มขึ้นอีกนะครับ แต่ถ้ามีรถก็น่าใช้ครับสะดวกพกพาเลย

OverclockZone Member pongpum's Avatar

ส่วนตัวผมก็หนักนะครับแรกๆ แต่ใช้มาเรื่อยๆเริ่มชินครับ แบกไปทำงาน ทำงานเสร็จก็แบกไปเรียน
    ผมใช้เป้อะครับเลยช่วยผ่อนแรงได้หน่อย ถ้าพวกสะพายข้างไม่ไหว

หนักมากคับคับ (ตอนซื้อแล้วหิ้วกลับห้อง) ทุกวันนี้ก็หิ้วอยู้คับรู้สึกเฉยๆ เมื่อยก็เปลี่ยนมือ ส่วนใหญ่ไม่เคยถือแล้วเดินไปไกลๆ เลยไม่รู้สึก เดินไม่เกิน 2 โล

- - แนะนำครับเวลาเดินหรือขับมอไซด์อย่าเอา กระเป๋า notebook แบบสายเดียวที่ห้อยด้านข้างมาใช้นะครับ เพราะว่าเมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว เพื่อนผมโดนมาเลยครับกลางวันแสกๆ ถีบมอไซดด์ แล้ว เอามีดตัดสายสะพาย แล้วมันก็เอาnotevook ไป แบบนิ่มๆเพราะสายมันบาง + มีเส้นเดียว ใช้เวลาประมาน 10วินาทีก็เสร็จมันแล้ว(ถ้าเดินก็ประมานว่าอยู่ดีๆก็ตัด+ดึงได้เลย ประมาน ไม่ถึง 2วินาทีครับ) ตอนนี้ยังหาตัวไม่เจอเลยครับไม่ไม่ใส่ทะเบียน + ใส่หมวกใส่แว่นอีก ไม่เหนหน้าเลย

ไม่ว่า notebook ของท่านจะหนักหรือจะเบา ถ้าไม่ได้ใช้รถยนต์ผมว่า ใช้เป้เอาดีกว่าครับ สายหนาตัดยากแล้วมี 2 สาย ครับ หุหุสบายใจได้ระดับหนึ่ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks