Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ถามหน่อยครับ คือว่า ...เชิญข้างในเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ถามหน่อยครับ คือว่า ...เชิญข้างในเลยครับ

จะถามเรื่องแรม น่ะครับ ที่เค้าว่า แรมด้านเดียว กับแรมสองด้าน มันดูกันยังไงครับ
    จุดประสงค์ผมก็คือ ผมจะซื้แรมมาไส่ P5KPL ให้เป็น 4Gb น่ะครับ เห็นเค้าบอกว่า ต้องเป็นแรมด้านเดียว
    แต่ผมไม่เข้าใจว่าแรมด้านเดียว มันมีหน้าตายังไง แล้วด้านเดียวหรือสองด้าน มันแตกต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ
    มีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีเลยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by noAng; 3 May 2008, 17:36:58.

ดูที่ตัวแรมไงครับ ถ้าด้านเดียวก้จะมีชิพเพียงด้านเดียวตามนั้น ต่างกันรอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ถ้าแรมชิปไม่เท่ากัน ใช้ไปนานๆอาจมีปัญหานะครับ

Comment

Working...
      X