Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LG F700B พึ่งซื้อ มุมจอสีเพี้ยนออกเขียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LG F700B พึ่งซื้อ มุมจอสีเพี้ยนออกเขียว

ลองใช้มา3 วัน ไม่มีปัญหาอะไร
    เมื่อวานยกกลับมาบ้านต่างจังหวัด เอามาเสียบกับเคส G-view ที่พึ่งซื้อต้นเดือน
    สีที่มุมขวาล่างมันเพี้ยนกว้างประมาณ 2 นิ้ว เลยลองre คอมดู ก็ยังเป็นอยู่
    เอะใจหาสายไฟมาเสียบตรงดู หายครับสีไม่เพี้ยนแล้ว โล่งไปนิดนึง

PSU เป็นของSan ติดเคสมาใช้กับจอเก่าไม่มีปัญหาอะไร
    สรุปเป็นที่จอหรือเป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอกันแน่
    จะได้แก้ไขให้ตรงจุด ถ้าจอเสียจะได้รีบไปเครม ขอบคุณครับ

มีแม่เหล็กหรือลำโพงวางอยู่ใกล้ๆหรือเปล่า..ถ้ามีเอาออก***งๆจอใว้หน่อย

Reset ที่จอจะหายครับ

Comment

ผมก็เคยเป็น สาเหตุเพราะเอาลำโพงกระป๋อง มาตั้งไว้ติดๆ ด้านข้างหน้าจอคอมเลย

โทรทัศน์ ก็เป็นได้นะครับ

มันเกิดจากมีคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้ารบกวนใกล้ ๆ หน้าจอ เกิดได้หลายสาเหตุด้วยล่ะ ไม่ใช่แค่จากลำโพง

จอไม่เสียอะไรหรอกครับ ผมว่า

Comment

เสียบปลั๊กไม่แน่นก็เป็นคับ LG

Comment

ถ้าดูจากกรณีคุณ (ถ้าคุณไม่ได้เคลื่อนย้ายลำโพง) ก็น่าจะเป็นเรื่องไฟครับ ผมก็เสียบตรงก็
          ดีนะ ตัดปัญหาเรื่อง PSU มันกระชากไฟไปถึงจอเวลาเปิด

Comment

Working...
          X