overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: รอนแรม 10 วัน + รูปสวยๆ(มั้ง)ครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default รอนแรม 10 วัน + รูปสวยๆ(มั้ง)ครับ

สวัสดีครับ พี่ๆทุกๆคนครับ
    วันนี้เดินทางกลับมาโดยสวัสดิภาพ หลังจากไปเที่ยวมานานกว่า 10 วัน อิอิ

เริ่มแรกไประนองครับ
    ระนองเป็นจังหวัดที่ไม่ค่อยน่าเที่ยวเท่าไร(ความคิดผมนะ คนระนองอย่าว่ากันนะครับ) ฝนตกบ่อย(ได้บรรยากาศไปอีกแบบ) แล้วก็ไม่ค่อยมีสถานที่ท่องเที่ยวมากนัก ที่ผมชอบมากที่สุดคือ ภูเขาหญ้าครับ บรรยากาศข้างบนดีมากๆ ลมเย็นๆ วิวสวยๆ นั่งปิกนิกก็ดีไปอีกแบบครับ

ที่ต่อมาไปที่ ระนอง แคนยอนครับ
    ที่นี่ก็สวยดี มีปลาตัวๆโตๆให้ดูด้วยครับ

นอนที่ระนอง 1 คืนครับ ต่อมาก็ไปที่เขาหลัก เพื่อเตรียมตัวไปหมู่เกาะสิมิลันครับ
    โรงแรมที่เขาหลักดีมากๆ แต่บริการที่นี่แย่สุดๆ แค่เห็นหัวคนไทยก็ไม่ค่อยอยากจะต้อนรับแล้ว

นอนที่เขาหลัก 1 คืน หลังจากนั้นก็ลงเรือ Speedboat เพื่อไปที่หมู่เกาะสิมิลันครับ
    มานอนที่สิมิลันหนึ่งคืน เที่ยวสิมิลันไม่ประทับใจเลยครับ เริ่มจากการดำน้ำดูปะการัง ที่เหมือนไปดูหินเน่าๆ กับปลา ไม่สวยเลยครับ(ขอพูดตรงๆนะครับ) แต่ถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าจริงๆแล้วสิมันลันมีชื่อเสียงเรื่องการดำน้ำลึก ไม่ใช่ดำแบบ Skin ต่อมาเรี่องที่พัก ผมนอนเต็นท์ เต็นท์ก็แย่มากครับ สกปรก ตื่นมาตอนเช้าตุ่มขึ้นเต็มตัวเลย แนะนำว่าถ้าจะดำน้ำแบบ Skin ให้ไปดำที่หมู่เกาะสุรินทร์ดีกว่า เพราะทางนั้นเค้าพร้อมกว่า และก็สวยกว่า(สำหรับการดำแบบ Skin นะครับ) ที่ดีที่สุดสำหรับสิมิลันคือ ได้ว่ายน้ำกับเต่าครับ 55
    ใกล้ชิดมากๆ เต่าก็เหมือนไม่กลัวคนเท่าไร
    กลางวันนี้ก็กลับจากสิมิลันเพื่อไปนอนที่เขาหลักอีกครั้ง เพื่อเตรียมตัวกลับเข้ากระบี่ครับ
    ที่กระบี่ไม่ได้เที่ยวอะไร เพราะไปมาครบแล้ว แค่ไปหาของกินอร่อยๆ พักเหนื่อยจากการเดินทาง
    และรักษาหน้าทุกๆคนในครอบครัว ที่ทั้งลอก ทั้งแสบ ของผมนี่ตรงจมูกมันไหม้จนเกือบเป็นหมูหันเลย 555
    แดดที่สิมิลันแรงมาก โดยเฉพาะตรงหินเรือใบ

คนข้างบนเป็นไกด์ของคณะผมครับ

ที่เที่ยวหลักๆ ก็มีเท่านี้อะครับ เพราะที่เหลือผมก็กลับไปชะอำ เพื่อไปรวมกับครอบครัวใหญ่
    สังสรรค์กันธรรมดา ไม่ได้ไปเที่ยวไหนครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามชมครับ :mrgreen:

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

โอย...ภูเขาหญ้า....คิดถึงจัง ไม่ได้ไปถ่ายนานแล้ว ภาพเต่าสวยดีครับ รวมถึงภาพเรือด้วย แหล่ม ๆ มั๊ก ๆ ครับ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

สวยมากครับ

ชอบภาพที่ 1 กับ 2 มาก ๆ เลย ได้อารมณ์ดี เห็นแล้วคิดถึง Wallpaper ที่มีมากะ Vista

OverclockZone Member OT's Avatar

อืมมม สวยหลายรูป
    นับเลขไม่ถูกเลยว่าอันที่เท่าไรบ้าง
    ดูแล้วอยากไปเที่ยวมั่งง่ะ TT

OverclockZone Member L-D's Avatar

รูปสวยดีครับ ไม่ได้ไปเที่ยวเป็นชาติๆแล้ว

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

สวยๆๆๆ

OverclockZone Member carotenoi's Avatar

สวยอ่ะสอนมั่งดิ

OverclockZone Member scodex's Avatar

แหล่มมมากกกกกกกกก

สวยจังอยากไปเที่ยวอะ

แต่ติดจัยตรงที่เที่ยวไทย ทำไมเป็นไกด์ฝรั่งหว่า 555+

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่ให้ชมครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

^^ สวยงามมากครับซักวันผมคงถ่ายได้อย่างนี้บ้างครับ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

งามมาก ๆ ครับ

OverclockZone Member darkspecial's Avatar

ผมก็อยู่ระนองเหมือนกันครับ แต่มาเรียนที่ต่างจังหวัด ผมอยากแนะนำที่เที่ยวอีกที่นึงที่ท่านไม่ควรพลาดนะครับ เกาะช้างครับ บรรยากาศดีนะ ผมเคยไปกับหมู่เพื่อนฝูง สนุกมากๆ แล้วก็คนที่นั่นเฮฮาปาร์ตี้ ใจดีกันทุกคนเลยครับ ^^ ตัวผมเองคนตรังน่ะครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

สวยอ่ะสอนมั่งด
    หุหุ ขนาดนั้นเลยหรอครับ ขอบคุณมากครับ

แหล่มมมากกกกกกกกก

สวยจังอยากไปเที่ยวอะ

แต่ติดจัยตรงที่เที่ยวไทย ทำไมเป็นไกด์ฝรั่งหว่า 555+

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่ให้ชมครับ
    อ่อ ถามเค้า เค้าบอกว่าเค้าเรียนที่ธรรมศาสตร์อินเตอร์อะครับ
    แล้วเพื่อนชวนมาทำงานตอนช่วง summer
    คนนี้เค้าเป็นกันเองมากๆครับ
    อีกเหตุนึงคือส่วนใหญ่แล้วที่สิมิลันมีแต่ฝรั่งไปเที่ยวครับ
    คนไทยนี่หายากส์

.:: [S]imple [P]lan ::. [Is my life]
    เพิ่งเห็นเห็นตรงซิกท่าน
    ผมก็ชอบ sp เหมือนกัน
    ท่านพอมีแหล่งหา concert บ้างไหมครับ

OverclockZone Member Girl of Superman's Avatar

ทะเลใต้สวยจัง ยังไม่เคยไปเลย

Bookmarks

Bookmarks