Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium Dual-Core กะ Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium Dual-Core กะ Core2Duo

คือว่าผมจะซื้อ CPU ตัวนึง
    ควรจะเลือกอะไรดี
    ระหว่าง p dual กะ core2
    ซึ้งเท่าที่ผมสังเกต core2 รุ่นที่ผมจะซื้อบัสมันแค่ 800
    ก้อเท่าๆกะ p dual ควรเลือกอะไรดี

รุ่น core2 ที่ผมมองไว้ e4600 อะ
    อยากทราบข้อแตกต่างอะคับ

core2ดีกว่าครับแรงกว่าเยอะครับ Duel-coreเป็นชื่อเรียกของรุ่นเก่า

Comment

Dual Core เป็น C2D ที่ถูกลด L2cache เท่านั้นครับ

ใช้งานอะไรละครับ ดูที่การใช้งานเป็นหลักจะดีกว่าดูถึงความแรง

Comment

แบบว่าจะเน้นเกมหน่อยอะคับ

Comment

เล่นเกมเน้นการ์ดจอดีกว่า

Comment

ละ cpu หละเอารัยดี ???

Comment

ตามงบสำหรับ CPU เล่นเกมเน้นการ์ดจอกับแรมเป็นหลักเลย

Comment

Core 2 Duo เป็นชื่อรุ่นคับ ส่วนDual-coreจะบ่งบอกว่าCPUรุ่นนั้นๆจะมีแกนประมวลผล2แกน เช่น Pentium Dual-Core ก็คือ CPU รุ่น Pentium ที่มีแกนประมวลผม2แกน(แกนแท้) ถ้าใช้เล่นเกมก้อใช้ Core 2 Duoคับ

Comment

เล่นเเกม เอา E 2180 เเล้วไปลากเอา + เงินที่เหลือ ลงการ์ดจอดีกว่า

Comment

Pentium Dual-Core = E2XXX
                    Core2Duo = E4XXX ขึ้นไป

ความแรงตามราคา
                    Last edited by TWK.; 3 May 2008, 23:48:54.

Comment

ละที่ แคช แตกต่างกันนิ
                      มีผลไรมากรึป่าวคับ

Comment

แคชเอาเข้าจริงๆ ก้อไม่ต่างไรมากหรอกครับ เพราะสองตัวที่ถามมานิ่ มัน E2xxx มัน1เม๊ก E4xxx มัน2เม๊ก เวลาในการใช้งานไม่รู้สึกมาก แต่ส่วนตัวถ้าให้เลือกผมซื้อ C2D น่ะก้อเลยเปนอย่างในลายเซ็น อิอิเพราะโน๊ตบุคผม CoreDuo ไปและ อิอิเลยอยาก Core2Duo บ้าง

Comment

ขึ้นอยู่กับปัจจัยครับ มีทุนน้อย ก็ลดความแรงมานิด มีทุนมาก ก็จัดชนิดแรงถูกใจไปเลย

Comment

ผมว่า ไหนๆ ก็จะซื้อแล้ว เอา C2D ไปโลด
                            เงินไม่พอ ก็เก็บอีกหน่อยดีกว่า

Comment

ขอบคุนทุกความเหนคับ
                              เด๋ววันนี้ผมจะไปซื้อละคับ ๆ

Comment

Working...
                              X