Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้การ์ดตัวไหนดีครับคู่กับLCD TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้การ์ดตัวไหนดีครับคู่กับLCD TV

มีใครใช้ LCD TV แทนจอ LVDบางครับอย่างรูว่าใช้การ์ดตัวไหนกันครับ
    ตอนนี้ผมใช้ ASUS EAH2600 PRO สีมันออกมาแบบเพี้ยนๆ เลยอยากสอบถามหน่อยครับ

อยากลองใช้เหมือนกันครับ ว่าแต่ท่านใช้ LCD TV ของอะไรเอ่ย

Comment

LCD TV SAMSUNG LA19R7 ครับ

Comment

เราใช้ ฟิลลิป42นิ้วอะ งงนะ

การ์ดจอเรา8600GT ต่อแล้วมีปัญหาอะ

คือว่า ถ้าต่อD-Sub ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าต่อHDMI และเปิดเครื่อง พ้นหน้ายี่ห้อเมนบอดไปและมันก็ ดำเลย

ไม่โหลดอะไรเลย ค้างไปอย่างงั้นเลยอะคับ

งงมาก

เครื่องเราใช้

E6300
        Gigabyte P35DS3R
        RAM2GB
        HD320GB
        RAM2GB

Comment

Originally posted by bonut View Post
          เราใช้ ฟิลลิป42นิ้วอะ งงนะ

การ์ดจอเรา8600GT ต่อแล้วมีปัญหาอะ

คือว่า ถ้าต่อD-Sub ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าต่อHDMI และเปิดเครื่อง พ้นหน้ายี่ห้อเมนบอดไปและมันก็ ดำเลย

ไม่โหลดอะไรเลย ค้างไปอย่างงั้นเลยอะคับ

งงมาก

เครื่องเราใช้

E6300
          Gigabyte P35DS3R
          RAM2GB
          HD320GB
          RAM2GB
          มันไปติดที่จอLCDTV รึเปล่าครับ
          รึว่าบางที่ต้องไปปรับ ใน driver NVIDIA อาจมีปัญเรื่องความถี่ หรือ ความละเอียด ลองต่อกับ LCDTV ตัวเดียวเทสก่อนครับ น่าจะโอเคกว่า

Comment

XFX 9600GT XXX ตัวนี้มีช่อง HDMI ต่อกับ TV ที่มีช่อง HDMI ได้ครับความละเอียดสูงปรีดเลย

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
              มันไปติดที่จอLCDTV รึเปล่าครับ
              รึว่าบางที่ต้องไปปรับ ใน driver NVIDIA อาจมีปัญเรื่องความถี่ หรือ ความละเอียด ลองต่อกับ LCDTV ตัวเดียวเทสก่อนครับ น่าจะโอเคกว่า
              คือต่อLCDอย่างเดียวนะ ไม่ได้ต่อพร้อมกันอะครับ

ต่อช่องHDMIมันก็ขึ้นแค่ที่บอกไปอะครับ

แต่ ต่อ D-Sub มันก็ใช้ได้ปกตินะ

งงมากๆ

Comment

Working...
              X