Announcement

Collapse
No announcement yet.

error Ghost

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• error Ghost

พอดี ใช้ ghost ที่รัน บน OS แล้ว มัน สร้าง image ไฟล์ไม่ได้ครับ ไดว์C นะครับ

แต่ ถ้า จะ สร้าง image ไฟล์ ไดว์ D: กลับทำได้

แต่ข้อความที่มันขึ้น หมายความ อย่างไร ใครเคยเจอบ้างรึเปล่าครับ

ปล.วินโดว์ ตัว modifly XP.Pro นะครับ

ผมจะถาม image ไฟล์ drive C อย่างไงดีครับ

Comment

ผมไม่เคยใช้และรัน บน os อ่ะครับ แต่เคยได้ยินว่าทำได้และต้องลงโปรแกรม น่าจะโกส v.14 นะ(ลองค้นหาในทิปดู และเขาลิงค์ไปที่ 1000ทิพด้วยพร้อมวิธีทำ) ผมเคยทำแต่บน DOS และโกส ไดร์ C ได้ (ความเข้าใจของผมนะ ไม่รู้ใช่ปะ) โกสจะไม่สามารถ โกสไดร์ที่ใช้งานอยู่ได้(ไดร์ C เราใช้งานอยู่) แต่จะโกสไดร์อื่นได้ เช่นว่ามี HD อีกตัวใช้ตัวนี้โกสใส่แล้ะเอาไปใส่อีกเครื่องประมาณนั้น ถ้าจะให้ดี โกสผ่าน DOS คับ ใช้ Hiren's Boot

Comment

หากว่าจะทำบน windows จริงๆ ต้องใช้ตัวนี้ครับ (ผมไม่เคยลองนะ ผมชอบทำบน DOS มันปลอดภัยดี ไม่เคยได้ยินว่าติดไวรัสจาก DOS สักทีไง 5555+)
        ตามนี้ครับ กดเบาๆ
        Last edited by hunu; 5 May 2008, 18:21:14.

Comment

ขอบคุณมากๆๆนะครับ

Comment

นี่เป็นอีกทางเลือกครับ ลองทำตูไม่ต้องพก CD ใช้ USB Flash Drive อันเดียว หลังจากทำตามลิ้งค์นี้แล้ว โกสมาไว้ที่ USB Flash Drive เลยแล้วจะเก็บไว้หรือพกพาไปไหนก็สะดวก (Flash Drive ควรมีความจุ 4-8 G นะ)

ตามนี้เลยครับ

Comment

ไม่ต้องกลัวติดไวรัส ก็เสียบตอนก่อนที่จะเข้า DOS ย้ำยังไม่เคยได้ยินว่า ติดไวรัสใน DOS เนอะ หากโกสใน windows มีโอกาสติดไวรัส เมื่อมีไวรัสเราเอาไปใส่เครื่องไหนมันก็จะได้ไวรัสเป็นของแถมด้วย

Comment

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ตัวflash drive เคยลองแล้วครับ ใช้ได้ดีครับ แต่ ของ แค่ 512mb เอง อิอิ

Comment

ขอเสนอ hiren't boot cd น่ะครับ โปรแกรมสารพัดเลย ผมใช้ทั้งโกสทั้งแบ่งขยาย partition ยอดจริงๆ

ปล.เดี๋ยวนี้ลงวินโดว์+ไดร์เวอร์+โปรแกรม แล้วโกสไว้ เวลามีปัญหาก็โกสกลับ ไม่ถึง 20 นาทีเหมือนเดิมเป๊ะ

Comment

ใช้เวอร์ชั่น 9.4 โกสจากแผ่น DVD ไฟน์วินโดวขนาด 4 G ใช้เวลา 6 นาทีครับ หากจาก HD ไฟน์ วินโดวรวมโปรแกรมต่างๆ ขนาด 8.8 G 7.30 นาทีครับ

ตามนี้

แต่นี่มัน 9.5 นะ เม้นที่ #98
                    Last edited by hunu; 6 May 2008, 19:52:54.

Comment

Working...
                    X