Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fan Fan Fan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fan Fan Fan

อยากถามว่า Thermaltake Silent Cat 120 mm. ใส่ 7 ตัว กับ
    Coolermaster 120 mm. ใส่ 7 ตัว เท่ากัน

ใน case Coolermaster Centurion 590 ตัวไหนจะเวิคกว่ากัน ในหลาย ๆ แง่ คับ

เช่น การไหลเวียนของอากาศ ความดังของพัดลม

ขอบคุณมากคับ
    Last edited by Madtruck; 14 May 2008, 01:36:35.

Thermaltake Silent Cat 120 ใส่อันนี้ดี เงียบ +ลมแรงกว่าCoolermaster เท่าตัวได้
    Coolermaster 120 mm. ใส่อันนี้ก็ดี เงียบมาก-ลมน้อยกว่า ไฟสว่างมากมาย
    สรุปถ้าแต่งเคสฝาใสและเอาเงียบ ใช้cm เคสทึบ tt แมวเงียบ คิดว่าจะได้ใช้ประสิทธิภาพมันเต็มที่ ถ้าเป็นผมจะใช้cm เพราะผมหูดีจัดเสียงพัดลม12cm 1200รอบระยะ1เมตรผมยังได้ยินชัดเจนเลย อยู่ที่หูคนเช่นบางคนบอกtt ใบมีดสายฟ้า ไม่ดัง แต่ผมว่าโคตรจะดัง ต้องลองดูครับ ว่าระดับที่ท่านคิดว่ารำคาญ มันดังแค่ไหน จากนั้นก็ดูที่งบครับ ราคาต่างกันพอสมควรเลยนะ

Comment

พัดลมอันละ 450
      7ตัวก็ 3150 แพงชิเป๋งเลย อิอิ

ไปเดินบ้าหม้อหาตัวตัวละ 100 มาใช้ดีกว่าครับ 7ตัว ก็700 คุ้ม

Comment

hatari คือคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

ตัวละไม่ถึงพัน เย็นทั้งคอม เย็นทั้งคน

Comment

http://www.chininter.co.th/chininter...il.php?pid=259 ตัวนี้ของcoolermaster 7 ตัว เย็นแน่ ตัวละ 200 *7 1400 ประหยัดไปเยอะ กับแอร์โฟร์ 90 เงียบแรง

Comment

มีคนใช้เคสตัวเดียวกับเราด้วยแฮะ

Comment

Originally posted by mazz View Post
                http://www.chininter.co.th/chininter...il.php?pid=259 ตัวนี้ของcoolermaster 7 ตัว เย็นแน่ ตัวละ 200 *7 1400 ประหยัดไปเยอะ กับแอร์โฟร์ 90 เงียบแรง
                แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ 9 ใบ ด้วย แถมถูกด้วย คุ้ม ๆ ขอบคุณคับที่หามาฝาก

Comment

Originally posted by cmo View Post
                  มีคนใช้เคสตัวเดียวกับเราด้วยแฮะ
                  แล้วใส่พัดลมกี่ตัวอ่ะคับ ช้างหน้าต้องโมใส่เอาใช่มั้ยคับ เพราะช่องมันกว้างกว่าพัดลมอ่ะ พัดลมเดิมให้มาเบาเกินไป อากาศไหลช้ามาก

Comment

coolermaster ลมค่อนข้างน้อยครับ แต่เงียบกว่า silent cat นะผมว่า

ถ้าต้องการสวยๆมีไฟ เงียบด้วย ก็ CM ถ้าจะเอาแรงนิดนึง สีสะอาดๆดูเรียบร้อยมีราคาก็ silent cat

Comment

cm เงียบมากครับได้ใจให้ 10 คะแนนเต็ม

ส่วนลมนี้ก็พอๆ กับผีเสื้อขยับปีกเลยครับ

Comment

แนะนำพันทิปโซนมือสองชั้น3-4 12เซน ตัวไม่เกินร้อยไม่มีไฟคุ้มครับ

Comment

มีใครลองของ Coolermaster ตัวนี้ยังครับ เห็นมีขายที่ chin inter ราคา 200 ในเว็บ ดูสวยดี

Available Color Black
                          Dimension (W / H / D) 120x120x25 mm
                          Voltage 12 V(DC)
                          Current (Ampere) 0.35 A
                          Input (Watt) 4.2 W ± 10%
                          Speed (R.P.M.) 2,000 R.P.M
                          Air Flow (CFM) 90 CFM
                          Air pressure (mmH2O) 3.04 mm H2O
                          Fan Noise Level (dB-A) 19 dBA
                          Weight 116 g
                          Bearing Type Long-life Sleeve
                          Fan Life Expectancy 50,000 hours
                          Connector 3 pin
                          Screws 4 pcs
                          LED number 4 Blue LED
                          3 to 4 pin Adapter 1 pcs
                          Attached Files

Comment

ตัวนี้แรงเงียบ ทน สวย ตัวพัดลมอาจบางกว่าปกตินิดครับแต่ของหมด มาเดือนหน้า

Comment

Originally posted by mazz View Post
                              ตัวนี้แรงเงียบ ทน สวย ตัวพัดลมอาจบางกว่าปกตินิดครับแต่ของหมด มาเดือนหน้า
                              หาซื้อได้ที่ร้านไหนอ่ะคับ คุณ mazz คับ นึกว่าจะไม่มาตอบซะและ ผมเข้ามาดูทุกวันเลยนะ รอ ๆ
                              Last edited by Madtruck; 14 May 2008, 23:53:58.

Comment

Working...
                              X