Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบทีครับ ASPIRE 5920G-832G32BN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบทีครับ ASPIRE 5920G-832G32BN

1.เจ้าตัวนี้การ์ดจอมันกี่MBะงับ Geforce 8600GT with ou to 1279mb turbocachTM
    2.blu-ray มันดีกว่า HD-DVD ใช่ไหมครับ
    ขอบคุนมากครับ
    ปล.แล้วพี่ๆที่อยู่บอร์ดนี้มานาน ที่ผ่านมาเคยเห็นปัญหาของรุ่นนี้มั้งมะงับ(ผมจะถอยมาคู่ชีวาอยู่อางับ)

ม่ามีคนตอยเยย

Comment

น่าจะ 256MB (Vram ของตัวมันเองนะ) นะครับ Turbocach ไป 1279 MB(ดึงมาจาก Ram ระบบได้อีกเวลา Ram การ์ดจอไม่พอ )

Comment

Originally posted by tanupat01 View Post
        1.เจ้าตัวนี้การ์ดจอมันกี่MBะงับ Geforce 8600GT with ou to 1279mb turbocachTM
        2.blu-ray มันดีกว่า HD-DVD ใช่ไหมครับ
        ปล.แล้วพี่ๆที่อยู่บอร์ดนี้มานาน ที่ผ่านมาเคยเห็นปัญหาของรุ่นนี้มั้งมะงับ(ผมจะถอยมาคู่ชีวาอยู่อางับ)

Ram ในตัวการ์ด 256 MB แต่จะให้มันแชร์ Ram เต็ม

ต้องใส่ RAM 4GB ถึงจะเห็นผล

Comment

บลูเรย์ตอนนี้อนาคตสดใสกว่า HD-DVD

Comment

Originally posted by tanupat01 View Post

เรื่องการ์ดจอ ในตัวมี ให้ 512 ครับ แล้วมันดึงแรมมาอีก 700กว่าๆ นะครับ เครื่องผม กลายเป็น 1279 เพราะใส่แรมไป 4 G

ข้องสอง blu-ray ดีกว่าครับแต่ราคาต่างจาก HD เยอะ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ใช้งานเกี่ยวกับ blu-ray เลย

ปัญหาก็ยังไม่เจอเลยนะตอนนี้ เพราะใช้รุ่นนี้เลย อ่า ซื้อ มาตั้งแต่มันยังไม่วางขาย จนถึงวันนี้ ลื่น สบาย หาเกมหนักๆ เล่นก็ไม่มีปัญหา

บางวันก็เปิดโหลด บิต ฟังเพลง itune ทำงาน photoshop เล่น msn ไปปพร้อมๆ ไลท์ CD ไปพร้อมกัน ยังลื่นเลย เพราะทำใน XP ส่วน Vista เอาไว้ทำงานอย่างเดียว ไม่ค่อยได้เข้า

Comment

ผมว่าถอย 6920G จะดีกว่านะครับ ใหญ่กว่านิดเดียว หนักกว่านิดเดียวเอง
              แต่ผมว่าแจ่มกว่าเยอะ

Comment

Working...
              X