Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว OCZ ใช้เวปเบราเซอร์ตัวไหนท่องเนตกันครับ และชอบ ตรงไหน? *-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้คนอื่นไปเปิดให้อ่ะ อิอิ ie7.0 จ้า

Comment

IE7 --- ใช้ส่วนใหญ่ ใน PC
      safari --- macbook
      firefox --- เปิดบางเว็บที่ต้องการความรวดเร็วในการโหลดภาพ

Comment

firefox
        ตัวเดียวครับ IE มันเอ๋อบ่อยไม่ใหว

Comment

Opera ครับ เข้าเวปเร็วกว่า ไออี 5-10 วินาที ปลอดภัยด้วยนะผมว่า
          เรื่องฟรอนพอๆกันครับกับ ไออี7 เทใจให้เลยค๊าบ

IE7 มีปัญหาคือ ใช้ไปซักพัก เริ่มเข้าเวปไม่ได้ คลิกขวาไม่ได้ ในหน้าเดสทอป คลิกโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย ขณะตอนที่ใช้ ไออี 7 พอผมปิดการใช้งาน
          อาการหายครับ

แล้วบางที พอเราออกจากไออี 7 สักพัก 1 แล้วไปเข้าไหม เครื่องรวนเลยครับค้าง
          ทั้งหมด ยังไม่ได้เข้า เวป โป้ แคร็ก คีย์ หรือเวปเถื่อนเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ใช้ Opera สเถียร ปลอดภัยและเข้าเร็วกว่าไออี 7 เร็วกว่าเห็นๆครับ
          ส่วน หมาไฟ Maxthon Avant Browser Browserพวกนี้ก้อดีครับ แล้วแต่คนชอบ

Comment

FireFox เท่านั้นครับ...เร็วและลูกเล่นเยอะ..

Comment

Opera 8.54

Comment

firefox เปิด web ที่ใช้ IIS ไม่ได้

ใช้ IE 6 อยู่เลย ง่ายๆ
                จริงๆทุกตัวมันก็มีข้อดีแล้วขอเสียต่างๆ กันไป
                เพียงแต่เรายังใช้ไม่โดนจุดที่มีปัญหาของมันมากกว่า
                เฉพาะฉะนั้น ขึ้นกับการใช้งาน และ ความพอใจ
                โดน virus ก็ Ghost ซะสบาย

Comment

opera V 9.10 ครับ เร็วปลอดภัย ความสามารถแฝงมากมาย

Comment

ตามนี้ครับ
                    IE6
                    ชอบตรงที่เวลาเซฟรูปไม่ต้องคลิ๊กขวาก็ได้ แค่เอาเม้าส์ไปชี้ที่รูป ปุ่มเซฟจะขึ้นมาเอง สะดวกดีและแอบได้ด้วย

Firefox
                    ชอบตรงที่
                    - เป็น Tab Browser
                    - เปิดหน้าก็เร็ว เร็วกว่า IE อีก
                    - มีปลั๊กอินที่หลากหลาย

Opera
                    ชอบตรงที่
                    - Tab Browser เหมือนกับ Firefox
                    - ชอบสุดๆก็ตรงที่มันเก็บหน้าสุดท้ายก่อนปิดโปรแกรมนี่แหละ เวลาเปิดใหม่จะได้ไม่เสียเวลาโหลด เอาไว้เปิดเว็บโป๊ที่มันอัพเดตรายวันโดยเฉพาะ

Comment

Crazy Browser ครับ ฟรี ดี ไม่กินแรม

Comment

Originally posted by Jam_jkids View Post
                        เว็บนี้ที่ปิดไป เขาได้ตั้งเว็บใหม่มาแล้วนะครับ ใครจะเอา PM มาครับ

ผมใช้ Firefox ครับ
                        ชอบ : มีปุ่มปิดให้เลยตรง Tab ปกติต้องคลิกขวาเพื่อปิด, มีตัว Search หลากหลายด้านบน
                        ไม่ชอบ : เปิดวิดีโอบางเว็บไม่ได้, บางทีค้างเพราะ WMP Plug-ins

หุหุ PM มาโลดเลย อิอิ

Comment

Mathon เซ้ทไม่ให้เวลาเปิด tab ใหม่ แล้วไม่ทับ อันหลักทำไงคับ

Comment

FireFox & Opera
                            ผมว่าดูทั้งคู่จะเร็วกว่า IE7 นิดหน่อย
                            เขาว่ามา ตัวโปรแกรม ie มันผูกติดกับ windows มากเกินไป เลยใช้ตัวอื่นดีกว่า (เพราะมันปลอดภัยกว่า
                            เขาว่าอีกนั่นแหละ)

Comment

Originally posted by Olooz View Post
                              Mathon เซ้ทไม่ให้เวลาเปิด tab ใหม่ แล้วไม่ทับ อันหลักทำไงคับ
                              ไปที่ Mathon Option>> Tab >> New Tab>> เอาเครื่องหมายถูกที่ Activate New Tabออกครับ
                              ป.ล.1 ยังสามารถปรับอะไรได้อีกเยอะลองเล่นดูนะครับ
                              ป.ล.2 ผมชอบ fire fox ครับ

Comment

Originally posted by Olooz View Post
                                ไปที่ Mathon Option>> Tab >> New Tab>> เอาเครื่องหมายถูกที่ Activate New Tabออกครับ
                                ป.ล.1 ยังสามารถปรับอะไรได้อีกเยอะลองเล่นดูนะครับ
                                ป.ล.2 ผมชอบ fire fox ครับ

Comment

Working...
                                X