Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก NoteBook ทีคับ มีรุ่นมาให้เลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก NoteBook ทีคับ มีรุ่นมาให้เลือก

อยากได้ไว้เล่นเกมส์ ทำงาน แปลงไฟล์
    ทำ V2d ดูหนัง พวกเนี้ยอ่ะคับ

มี Spec มาให้เลือกกาน
    ช่วยเลือกให้ทีนะคับ หรือใครมีรุ่นอื่นแนะนำก็ช่วยบอกทีนะคับ

PS : อยากได้ที่มันคุ้มค่า + ปัญหาน้อย + ศูนย์ืรับประกันที่มีคุณภาพอะคับ
    Attached Files

Acer Aspire ครับ แต่ นน. มากน่ย

Comment

ตัวสุดท้าย แหล่มสุด

Comment

ถ้าสเปคสูงสุดในนี้ก็acer แต่ถ้าเอาคุณภาพ การเซอวิส Asus คับ

Comment

ดูหนัง เล่นเกมส์ และแปลงไฟล์ เอา y510 ไปเลยครับ จอใหญ่ L2 เยอะที่สุดแล้วในบรรดาทุกรุ่นที่เอามา แต่ถ้าชอบพกพาออกไปข้างนอกบ่อยๆ ก็ benq ครับ น้ำหนักเบา

Comment

ถ้าแปลงไฟล์เป็นหลักเอาY510ครับ ถ้าเล่นเกมเปนหลักเอาAcerตัวท้ายสุด
            คุ้มเงินเอาBenq
            ศูนย์ดีเอาAsus

จะว่าไปมันก็แปลงV2Dได้ทุกอันหล่ะครับ แต่จะเร็วต่างกันเท่านั้นเอง ดูCache L2เอาไว้ครับ
            Y510ดูจะเวิร์คสุดเพราะได้L2 4MB แต่ผมไม่ค่อยถูกใจตรงDVD Slot Loadนี่หล่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ผมกลัววันดีคืนดีมันติดอ่ะ>.<" รบกวนผู้ใช้มาคอนเฟิร์มด้วยครับว่าOKไหม

Comment

ถ้อชอบดูหนังมันส์ๆ ทำงานสบายๆ ชม.นี้แนะนำ Acer ตัวสุดท้ายคับ จอบิ๊กเบิ้ม

แต่ถ้าพกพาบ่อยก็ Asus คับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                ถ้าแปลงไฟล์เป็นหลักเอาY510ครับ ถ้าเล่นเกมเปนหลักเอาAcerตัวท้ายสุด
                คุ้มเงินเอาBenq
                ศูนย์ดีเอาAsus

จะว่าไปมันก็แปลงV2Dได้ทุกอันหล่ะครับ แต่จะเร็วต่างกันเท่านั้นเอง ดูCache L2เอาไว้ครับ
                Y510ดูจะเวิร์คสุดเพราะได้L2 4MB แต่ผมไม่ค่อยถูกใจตรงDVD Slot Loadนี่หล่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ผมกลัววันดีคืนดีมันติดอ่ะ>.<" รบกวนผู้ใช้มาคอนเฟิร์มด้วยครับว่าOKไหม
                คอนเฟิร์มครับว่าน่าจะติดแน่ครับ ไม่มีรูให้จิ้มดีดออกแบบไดรว์ปกติด้วยครับ แต่ได้ความรู้สึกเหมือนช่องซีดีรถยนต์นะครับอิอิ

Comment

ณ จุดนี้แล้วผมว่า Acer ครับผม แรงใช่เล่น

Comment

Acer แจ่มจริงๆ

Comment

Spec ที่บอกมา สามารถตอบสนองความต้องการของท่านได้อย่างครบถ้วนครับ

ท่านอื่น ๆ แนะนำเรื่อง spec ไปแล้ว ผมอยากจะเสริมเรื่อง น้ำหนักด้วยนะครับ

ผมใช้ 2.2 Kg ถือไป ม. ก็จะแย่ มะกล้าคิดถึง >3.5 Kg เลย

ตัดสินใจดูแล้วกันครับ

Comment

Working...
                      X