Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9500 VS Core2 Duo E8200 ราคาไกล้กัน - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9500 VS Core2 Duo E8200 ราคาไกล้กัน - -"

จากชื่อกระทู้เลยครับ กลางๆ เดือน ผมจะเซตคอมชุดใหม่ ว่าจะ เอา CPU แต่ตัวนี้ Core2 Duo E8200(45นาโน กินไฟน้อย) กะ Phenom 9500 (65 นาโน กินไฟน้อย เหมือกนัน แต่มากกว่า 45 นาโน)

มันเป็น คอร์ทู กับ ควอดคอร์ เลยนะครับ แต่ราคามันน่าสงสัยอยู่ เพราะ มัน 6000 บวก ไม่เกิน 500 เหมือนกันครับ

เลยอยากรู้ว่าอะไรแรงกว่า

ถ้าเอามาทำงาน Phenom 9500 ดีกว่าแน่นอน แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์ E8200 ทำได้ดีกว่า

http://www.bit-tech.net/hardware/200...00_and_e8200/2
    http://www.anandtech.com/printarticle.aspx?i=3272

ถ้าถามว่าตัวไหนแรงกว่า เอามาใช้งานทั่วๆไป คงไม่รู้สึกว่าแตกต่าง

Comment

บอกเลยครับว่าเล่นเกมส์ - -"

งั้นผมจับ E8200 ละกัน

Comment

มาแบบนี้ผมจับ Phenom 9500 ดีกว่า

Comment

พี่หนอม น่าโดนกว่านะ

Comment

อย่างนี้พูดยากครับ

แต่คิดง่ายๆดังนี้
            เป็นแฟนค่ายไหน ก็เล่นค่ายนั้น เพราะ ดีทั้งคู่

ถ้าเป็นกลาง
            ก็ลองมองว่ากะจะเอามาลากมั้ย ถ้าลากก็ E8200 เล้ย เพราะลากกระจายอยู่แล้ว ความแรงเห็นๆกันอยู่

แต่ถ้ามองในมุมของจำนวนคอร์ เพื่อใช้ในการประมวลผลหลายๆอย่างพร้อมกัน ก็คงต้องเป็น Phenom 9500 อะครับ

Comment

ผมว่า พี่หนอมกินขาด ทั้งราคา แระคุณภาพ

Comment

มีคนบอกผมว่า

" เกมส์ที่เล่นไป แล้ว เอา 4 คอร์มาใช้ มันแทบจะไม่มี แล้วยิ่ง เป็น AMD ที่ กั้ก หัวประมวลผลไปเผื่อโปรแกรมอื่นอีก แต่ Core 2 มันวิ่งเต็ม 2 หัว แล้ว เกมส์ปัจจุบัน มัน แค่ 2 หัวแรงๆก็พอ "

เอางี้ครับ เล่นเกมส์ อย่างเดียว !!!!!

เอาตัวไหนดีครับ - -"

Originally posted by XP_armor View Post
                เหมือนหัวใจของคุณกำลังจะเอนเอียงไปทางฝั่ง Intel แล้วสินะครับเนี่ย

ก็สอย Intel มาเลยสิครับ

ก็ไม่ได้เอนเอียงอ่า อยากรู้จริงๆ ว่าตัวไหนคุ้ม เพราะ ซื้อมาก็ ยาวแน่ ครับ - -" เป็น 7 - 8 ปี อยากให้คุ้มครับ

จริงๆ อยากได้ 4 core นะครับ - -" แตกลัวเล่นเกมส์แล้วมันไม่ เวิค
                Last edited by yohunalone; 5 May 2008, 19:13:07.

Comment

เหมือนหัวใจของคุณกำลังจะเอนเอียงไปทางฝั่ง Intel แล้วสินะครับเนี่ย

ก็สอย Intel มาเลยสิครับ

Comment

ถ้าเอาไปใช้ 7 - 8 ปีจริง -*- เอา4หัวดีกว่า อีกหน่อยอะไรๆคงซัพพอร์ท4หัวหมด

Comment

7-8 ปี นานมากเลยนะคับ เชื่อเถอะว่าวันข้างหน้าอีก 2-3 ปี เอาแค่นี้ ท่านก็จะโหยหาความสดใหม่แล้วคับ

มาเชียร์ 2 cores คับ เพราะเล่นเกมส์เวิร์คกว่าจริงๆ อีกถ้าอีกหน่อยโปรแกรมที่รองรับการทำงานแบบ 4 cores ออกมาเยอะๆ จะอัพก็ไม่เสียหลาย ได้เทคโนโลยีที่สดใหม่กว่าด้วย Phenom ตอนนี้ผมว่ามันยังไม่เจ๋งพอคับ
                      AMD จะต้องมีหมัดเด็ดกว่านี้แน่ ซื้อไปตอนนี้ อาจจะช้ำใจภายหลังได้นะคับ เหอะๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เล่นเกมส์ p9500 จอดป้ายแรกเลย -*-
                          แค่นี้ จขกท.คงตัดสินใจได้แล้ว

แต่เอามาใช้งานกราฟฟิค พอสู้ได้เลย

Comment

ชัดเจนครับ /-o-/

ขอบคุณครับ

แนะนำ บอร์ดด้วยน่าจะดีครับ

P5k ได้มะคับ
                            Last edited by yohunalone; 5 May 2008, 23:34:05.

Comment

Working...
                            X