overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ถามเกี่ยวกับเกม Dirt คับ

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

Default ถามเกี่ยวกับเกม Dirt คับ

คือผมสงสัยอะคับว่า Colin mcrae : Dirt คือตัวเดียวกับเกมDirt ปะคับ

ปล.จะว่าผมโง่ก็ยอมน้ะ T^T

OverclockZone Member amstel's Avatar

ถูกต้องชื่อก็บอกอยู่แล้ว แต่Colin McRae เป็นชื่อนักแข่งรถแรลลี่ระดับโลก
    Last edited by amstel; 4 May 2008 at 15:26:26.

Moderator Gearhead's Avatar

ตัวเดียวกันครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เป็นเกมขับรถที่กินสเป็กมากที่สุดเกมหนึ่งใน PC ซะด้วย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by amppeter View Post
    เป็นเกมขับรถที่กินสเป็กมากที่สุดเกมหนึ่งใน PC ซะด้วย
    กระตุกโคตร แต่ภาพสวยจริงๆ

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

แล้วมันกินสเปกเท่า crysis มั้ยคับ ??

OverclockZone Member destinyair's Avatar

สำหรับผม เกมนี้ แปลกๆ ปรับ Low ขับยากมากๆ แต่ ปรับ High ขับโคตรง่าย (ส่วนตัวน่ะไม่รู้คนอื่นเป็นรึปล่าว)

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ของผมปรับกลางๆค่อนต่ำๆ มันก็ขับปกตินะ หรือเป็นเพราะเล่นจนชินแล้วเลยไม่รู้สึกอะไร

มีงี้ด้วยเหรอคับ ปรับ low เล่นยาก ปรับ High เล่นง่าย

ว่าแต่ ว่าแต่ ใช้จอย 200-300 บาทเล่นได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by wisuhere View Post
    แล้วมันกินสเปกเท่า crysis มั้ยคับ ??
    กินไม่เท่าครับ แต่ก็มาก

Quote Originally Posted by destinyair View Post
    สำหรับผม เกมนี้ แปลกๆ ปรับ Low ขับยากมากๆ แต่ ปรับ High ขับโคตรง่าย (ส่วนตัวน่ะไม่รู้คนอื่นเป็นรึปล่าว)
    อาจจะเป็นเพราะหน่วงเลยดูช้าๆ ขับเหมือนง่าย แต่ที่จริงผมว่ายากกว่าเดิมครับ

ตอนเกมออกมาใหม่ๆ ผมใช้ 7900GS ปรับ high ได้เฟรมเรตเฉลี่ยประมาณ 30 ก็ดูว่าลื่นใช้ได้

แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 8800GT ปรับ ultra เฟรมเรตเป็น 50+ ขับง่ายขึ้นเยอะมาก

แล้วก็เพิ่งรู้ว่าเฟรมเรต 30 นั่นคือ หน่วงแล้วสำหรับ DiRT

ปล.ผมใช้ momo

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by wisuhere View Post
    ว่าแต่ ว่าแต่ ใช้จอย 200-300 บาทเล่นได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ
    เล่นได้ครับ ใช้ n-gage ก็เล่นได้

อืม อืม แล้วถามหน่อยนะครับ เอ่อ NFS:Pro Street อะคับ ผมปรับ High สุดๆ เปิด AA 8x แล้วเวลาขับมันจะช้าๆ หน่วงๆ กว่าปรับ Low รึเปล่า คับ (ไม่ทราบว่าเกมนี้เป็นด้วยมั้ยอะ เพราะเหมือน รู้สึกนิดๆ)

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้า fps ประมาณ 30 เล่นเกมขับรถจะหน่วงนิด ๆ ครับ หักเลี้ยวแล้วไม่เลี้ยวทันที มีหน่วงนิดนึง

เกม dirt เค้าบอกว่าใช้พวงมาลัยขับง่ายที่สุด

คับ ๆ แล้วเอ่อ พี่ๆดู FPS จากไหนอะคับ พิมคำสั่งลงไปหรือเปล่า อยากรู้ๆ จะได้ลองมั่งคับ ^^

OverclockZone Member YuE's Avatar

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    ถ้า fps ประมาณ 30 เล่นเกมขับรถจะหน่วงนิด ๆ ครับ หักเลี้ยวแล้วไม่เลี้ยวทันที มีหน่วงนิดนึง

เกม dirt เค้าบอกว่าใช้พวงมาลัยขับง่ายที่สุด
    ใช้คันโยกของจอยก็ง่ายครับเพราะมันสามารถควบคุมความกว้างของวงเลี้ยวได้ไม่เหมือนปุ่มที่กดทีก็เลี้ยวจนสุดเลย

OverclockZone Member tuimanseven's Avatar

Cool

ผมใช้ คีบอด เล่นจบแล้วครับรอบนึง กว่าจบจบได้ตกเขาหลายรอบครับ
    ขับๆไปรถชอบชนหินแล้วไปชนต้นไม้ ไม่ก็ขอนไม้ บางทีหักหลบไม่พ้นก็ชนต้นไม้
    ตกเหวบ้าง สรุปรถพังกระจาย
    เกมนี้บังคับอยากนะ แต่ก็หนุกดี

คับ ๆ แล้วเอ่อ พี่ๆดู FPS จากไหนอะคับ พิมคำสั่งลงไปหรือเปล่า อยากรู้ๆ จะได้ลองมั่งคับ ^^
    โปรแกรม fraps ครับ

Quote Originally Posted by YuE View Post
    ใช้คันโยกของจอยก็ง่ายครับเพราะมันสามารถควบคุมความกว้างของวงเลี้ยวได้ไม่เหมือนปุ่มที่กดทีก็เลี้ยวจนสุดเลย
    ใช่ครับ ใช้อนาล็อกเล่นก็คุมได้พอประมาณ แต่ก็ยังยากอยู่ นิ้วผมไม่นิ่ง

OverclockZone Member foxyou's Avatar

ยังไม่เคยเหนรูป และก้อ ยังมะเคยเล่นเลย เล่นเปงอยุ่แต่ นีส ฟอ สปีด อะ เกมส์ นี้ ภาพ สวย กว่า ป่าว

OverclockZone Member amppeter's Avatar

สวยกว่าครับ สวยสุดใน PC ตอนนี้แล้ว

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ต้องลองเล่นถึงจะรู้ครับ เกมส์แข่งรถเรลลี่ที่มันที่สุดล่ะ สเป็กไม่ต้องห่วงคับโน็ตบุ๊คยังเล่นได้ ปรับ mid ลื่นสบาย
    เล่นจบแล้วรอบนึ่ง กำลังกลับมาเล่นอีกรอบ ตอนนี้ได้รถสีแดงมาล่ะ กำลังเล่นโหมดแช่มเปี้ยนชิพ แรกๆขับยาก เล่นบ่อยๆจะชินเองคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks