Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเกม Dirt คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเกม Dirt คับ

คือผมสงสัยอะคับว่า Colin mcrae : Dirt คือตัวเดียวกับเกมDirt ปะคับ

ปล.จะว่าผมโง่ก็ยอมน้ะ T^T

ถูกต้องชื่อก็บอกอยู่แล้ว แต่Colin McRae เป็นชื่อนักแข่งรถแรลลี่ระดับโลก
    Last edited by amstel; 4 May 2008, 15:26:26.

Comment

ตัวเดียวกันครับ

Comment

เป็นเกมขับรถที่กินสเป็กมากที่สุดเกมหนึ่งใน PC ซะด้วย

Comment

Originally posted by amppeter View Post
          เป็นเกมขับรถที่กินสเป็กมากที่สุดเกมหนึ่งใน PC ซะด้วย
          กระตุกโคตร แต่ภาพสวยจริงๆ

Comment

แล้วมันกินสเปกเท่า crysis มั้ยคับ ??

Comment

สำหรับผม เกมนี้ แปลกๆ ปรับ Low ขับยากมากๆ แต่ ปรับ High ขับโคตรง่าย (ส่วนตัวน่ะไม่รู้คนอื่นเป็นรึปล่าว)

Comment

ของผมปรับกลางๆค่อนต่ำๆ มันก็ขับปกตินะ หรือเป็นเพราะเล่นจนชินแล้วเลยไม่รู้สึกอะไร

Comment

มีงี้ด้วยเหรอคับ ปรับ low เล่นยาก ปรับ High เล่นง่าย

ว่าแต่ ว่าแต่ ใช้จอย 200-300 บาทเล่นได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by wisuhere View Post
                    แล้วมันกินสเปกเท่า crysis มั้ยคับ ??
                    กินไม่เท่าครับ แต่ก็มาก

Originally posted by destinyair View Post
                    สำหรับผม เกมนี้ แปลกๆ ปรับ Low ขับยากมากๆ แต่ ปรับ High ขับโคตรง่าย (ส่วนตัวน่ะไม่รู้คนอื่นเป็นรึปล่าว)
                    อาจจะเป็นเพราะหน่วงเลยดูช้าๆ ขับเหมือนง่าย แต่ที่จริงผมว่ายากกว่าเดิมครับ

ตอนเกมออกมาใหม่ๆ ผมใช้ 7900GS ปรับ high ได้เฟรมเรตเฉลี่ยประมาณ 30 ก็ดูว่าลื่นใช้ได้

แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 8800GT ปรับ ultra เฟรมเรตเป็น 50+ ขับง่ายขึ้นเยอะมาก

แล้วก็เพิ่งรู้ว่าเฟรมเรต 30 นั่นคือ หน่วงแล้วสำหรับ DiRT

ปล.ผมใช้ momo

Comment

Originally posted by wisuhere View Post
                      ว่าแต่ ว่าแต่ ใช้จอย 200-300 บาทเล่นได้ ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ
                      เล่นได้ครับ ใช้ n-gage ก็เล่นได้

Comment

อืม อืม แล้วถามหน่อยนะครับ เอ่อ NFS:Pro Street อะคับ ผมปรับ High สุดๆ เปิด AA 8x แล้วเวลาขับมันจะช้าๆ หน่วงๆ กว่าปรับ Low รึเปล่า คับ (ไม่ทราบว่าเกมนี้เป็นด้วยมั้ยอะ เพราะเหมือน รู้สึกนิดๆ)

Comment

ถ้า fps ประมาณ 30 เล่นเกมขับรถจะหน่วงนิด ๆ ครับ หักเลี้ยวแล้วไม่เลี้ยวทันที มีหน่วงนิดนึง

เกม dirt เค้าบอกว่าใช้พวงมาลัยขับง่ายที่สุด

Comment

คับ ๆ แล้วเอ่อ พี่ๆดู FPS จากไหนอะคับ พิมคำสั่งลงไปหรือเปล่า อยากรู้ๆ จะได้ลองมั่งคับ ^^

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                              ถ้า fps ประมาณ 30 เล่นเกมขับรถจะหน่วงนิด ๆ ครับ หักเลี้ยวแล้วไม่เลี้ยวทันที มีหน่วงนิดนึง

เกม dirt เค้าบอกว่าใช้พวงมาลัยขับง่ายที่สุด
                              ใช้คันโยกของจอยก็ง่ายครับเพราะมันสามารถควบคุมความกว้างของวงเลี้ยวได้ไม่เหมือนปุ่มที่กดทีก็เลี้ยวจนสุดเลย

Comment

Working...
                              X