Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard อันไหนที่ใช้กับ Phenom ที่มีเทคโนลียี่ CF บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard อันไหนที่ใช้กับ Phenom ที่มีเทคโนลียี่ CF บ้าง

ผมสงสัยอีกแล้วครับว่า Mainboard ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ที่ใช้กับ Phenom 9550 ที่มีเทคโนลียี CF บ้างครับ แล้วแต่ละรุ่น ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

แล้วการทำ CF การ์ดจอ เป็นยี่ห้ออื่นได้หรือไม่

ขอรบกวนท่านทั้งหลาย ที่เป็นเซียน และไม่ใช่เซียนด้วยนะครับ
    Last edited by traart29851364; 4 May 2008, 17:25:35.

AX78 ๓,๑๕๐ บาท
    ลิ้งค์
    Last edited by olecom; 4 May 2008, 23:55:18.

Comment

Originally posted by olecom View Post
      AX78 ๓,๑๕๐ บาท
      ลิ้งค์
      ดูตรงไหนครับว่า support Hybrid Crossfird

Comment

Hybrid Crossfirdต้อง 780G ครับผม
        มีแทบจะทุกยี่ห้อครับ

Comment

ยี่ห้อไหนใช้ชิบ 780G ก็ใช้ ไฮบริดได้ทั้งนั้นครับแต่ไฮบริดมันจะจำกัดว่าการ์ดจอที่จะเอามาเปิดการทำงานของไฮบริดได้ต้องเป็นการ์ดซีรี่ส์ที่กำหนดเท่านั้นนะ

แต่ถ้าครอสไฟร์เฉยๆก็เป็นบอร์ดที่มีช่อง PCIe16X มากกว่า 1 ช่องขึ้นไป ที่ไม่ใช้ชิบ Nvidia ก็จะ CF ได้แทบทั้งนั้นครับ (แบบมี 16X*1 กับ 4X*1 ก็เห็นว่ามีทำได้นะ)

Comment

Working...
          X