Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซงครับ..ขอความช่วยเหลือที คือ Crossfire ไม่สำเร็จครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซงครับ..ขอความช่วยเหลือที คือ Crossfire ไม่สำเร็จครับ

รายละเอียดครับ..
    mobo P35 neo2 FR เช็คทางผู้ผลิตแล้วรองรับแน่นอน
    powercolor 3850/256
    sapphire 3850/256 V.2 การ์ดน้ำเงิน

ผมติดตั้งดังนี้
    1.เอาไดเวอร์ออก ปิดเครื่อง
    2.เสียบการ์ดทั้งคู่ลงเมนบอร์ดพร้อมสายลิ้ง ตัว16x powercolor ตัว4x sapphire
    3.เช็คไบออส เปิดเครื่องเข้าวินโดว์ (dark v5.0 ตัวSP2 หายไปไหนไม่รู้ แต่ใช้งานปกติมากๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย)
    4.ลงไดเวอร์ 8.3 แล้วรอรีบูท
    5.เข้าวินโดว์ แล้วเข้า CCC ไป enable crossfire
    6.เช็ค gpu Z อ้าว...ทำไม disble หว่างงมาก
    7.ลองรัน 3dmark2006 อ้าวคะแนนเท่าเดิม เซงจิต
    8.ลองสลับการ์ด ใช้ sapphire เป็นตัวหลัก ถอนไดเวอร์ แล้วลงใหม่ เหมือนเดิม
    เดี๋ยวมีรูปประกอบครับ

ไม่น่าจะข้ามขั้นตอนนะครับ
    ผมควรทำไงดีครับเนี่ย...รบกวนทุกท่านด้วยครับ จนปัญญาแล้ว wanted มากๆ crossfire เนี่ย

หลักฐานครับ

Comment

โปรแกรม GPU Z เอ๋อ

Comment

ยังแก้ไขไม่ได้ ณ ขณะนี้ เซงจิตครับ
        สงสัยลงวินโดว์ใหม่ดีกว่า

Comment

ลองลงวินโดว์เดิมๆ ดูครับ

Comment

สงสัยต้องหามาลงแล้ว ที่ไหนดี หุหุ

ขอบคุณทุกท่าน ใครมีความเห็นอื่นๆ บอกได้น่ะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นนะ ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ แต่พอมาใช้ 3870 ไม่เปงง่ะ เมื่อก่อนใช้3870 ขโมยของน้องมาอีกตัวทะคลอสไฟร์ เหอๆ

Comment

3850 ผิดๆ

Comment

ได้แล้วครับแต่ เป้น vista เดือนหน้าหา HDD มาลองลงดูดีกว่า ตอนนี้อีกตัวเฉาตายในเคสคอมฯ

จะเอา XP เซงจริงๆ
                  Last edited by ข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้าเก่า; 6 May 2008, 19:09:26.

Comment

enabled แล้ว restart ก่อนครับ

Comment

Working...
                    X