Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดลดตัว คูณ 4000+ เล่น Dota กระตุก อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดลดตัว คูณ 4000+ เล่น Dota กระตุก อ่า

ใช้กับ 7300gt max ถ้า ปิด ลื่นตัวแตกเยย เปิดมันกระตุกแหะ
    ผมใช้ เวอร์ชั่นนี้อยู่อะครับ CPU_XP64_MCE_XP(1.3.2) / Arock G

งงกับคำถาม

Comment

ปิด อะไร เปิดอะไร งง

Comment

มันคือ cool and Quiet อ่ะป่าว
        ถ้ากระตุก ก็ปิดไปก็ได้ครับ บางที Warcraft มันเอา CPU น้อย เลยกระตุกเพราะCPU มันไม่แรงกลับมา

Comment

บอกทีเปิดยังไง ผมเปิดแระมันไม่ลดครับ

Comment

ก็ไปเปิดในไบออสก่อนครับ
            ปกติ จะเป็นฟังก์ชั่น ใช้ชื่อจำพวก "AMD Cool & Quiet Control""AMD Cool & Quiet"ประมาณนี้
            เสร็จแล้ว F10 เซฟไบออสออกมา

มาในวินโดว์ ติดตั้งไดร์ฟเวอร์ CPU AMD driver ไม่ใช่Dualcore Optimizer นะครับ
            เสร็จแล้ว คลิกขวา Desktop เลือก properties แล้วไปที่ Screen saver กดที่ power
            ช่องบนสุด Power scheme เลือกเป็น "Minimal Power Management" เป็นอันเสร็จ
            พอดูที่Propertiesของ My computer ท่านจะเห็นว่า CPU สปีดลดลง แต่ถ้าจะดูจริงๆ ต้องใช้ CPU-Z ดูครับ

(ถ้าท่านOC ไบออสบางอัน จะปิด Cool & Quiet ทิ้งไปทันที เช่นบอร์ด Asrock แต่บางบบอร์ดไม่ปิดให้ ซึ่งเราต้องปิดเองด้วยครับ เพราะอาจแฮงก์ได้เวลาเล่นจริงๆ)

Comment

ผม ไม่ได้ คล๊อกครับ เดิมๆๆๆ ปกติผมจะเปิดไวครับ แต่เวลาเล่น ต้องปิด cool and Quiet ถึงจะลื่นปกติ อิอิ ถ้าเปิด cool and Quiet แล้วมันจะกระตุก นีสๆๆๆ ดูใน CPUZ ตัวคูณไม่กระดิก คือ 200*5 งิ
              Last edited by kidnapped1; 4 May 2008, 22:27:22.

Comment

ของผมเห็น เปิดไว้ เวลาเล่นเกมส์ มันก็จะกลับมาวิ่ง แรงเหมือนเดิม
                แต่ต้องลงโปรแกรม Cool & Quiet v2.015 ที่มันแถมมากับแผ่น driver ด้วยนะคับ

Comment

ใหม่กว่าในเวปอีกหรอครับ ในแผ่น มันจะเป็น K8 ใช่ปะครับ Asrock ALiveNF6G
                  คือลงทับไปเลย ปะ ครับ
                  Cool & Quiet v2.015 มันของ Asus อ่า ทำไงก็ไม่หาย สรุป ต้อง ปิด cool and Quiet ก่อนเล่น Dota T_T
                  Last edited by kidnapped1; 5 May 2008, 03:32:46.

Comment

ปิด ทิ้งไปเลยก็ได้ครับ
                    ลองดูไดร์เวอร์ CPU ลง
                    Dualcore Optimizer
                    AMD Processer Drivers

http://www.amd.com/us-en/Processors/..._13118,00.html

Comment

ขอบคุณ คราบ

Comment

ถ้าไม่คิดจะปิด cool and Quiet ใน bios
                        หา โปรแกรม CrystalCPUID มาใช้ดูนะคับ ตอนเล่นก็เปิดโปรแกรมนี้ไว้ ด้วย

Comment

ชื่อกระทู้ งง มากมาย 555

Comment

มันคืออะไรหรอครับ ไอ้เจ้า เปิดปิดเนี่ย พอดี จะซื้อ วันศุกร์นี้แล้วครับ บอร์ดกะ cpu ประมานนั้น

แล้วที่บอก ปิดแล้วลื่นหัว แตก ทำไม ไม่ปิดตลอดล่ะครับ ในเมื่อมันแรง เปิดเพื่อ? ปรหยัดไฟหรือว่าอะไรหรือป่าวครับ

ถามดูเพื่อความรู้ครับ สงสัย จริงๆๆ ๆ คนรู้น้อย อิอิ

Comment

ตอนแรกนึกว่า ลดตัวคูณ แล้วเพิ่มบัส

แต่ตอนนี้ งง ?

Comment

Working...
                              X