Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมมีแรม 4 GB จะลงXP จะทำงานได้ครบ4ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมมีแรม 4 GB จะลงXP จะทำงานได้ครบ4ป่าวครับ

ผมเคยลง XP แล้วมันมองเห็นแรมแค่ 3.25 GB ผมเลยอยากถามว่าการทำงานจริงมันจะทำ แค่ 3.25 หรือว่า มันจะทำทั้ง 4 GB ครับ

ทำงานจริงเท่าที่มันเห็น นั่นก็คือ 3.25

Comment

ง่า สงสัยผมคงต้องใช้ vista ต่อไป แล้วมีวิธีที่ทำให้มองเห็นครบ 4ไหมครับ โดยทีใช้ XP 32 bit

Comment

Originally posted by dek-kom View Post
        ง่า สงสัยผมคงต้องใช้ vista ต่อไป แล้วมีวิธีที่ทำให้มองเห็นครบ 4ไหมครับ โดยทีใช้ XP 32 bit

ไม่มี

Comment

แง่ ๆๆๆๆๆ Vista ต่อไป

Comment

ใช้ vista 32bit ก็ไม่ได้4g นะครับ

แค่โชว์ที่ใช้ให้ครบแค่นั้นเอง

อ่านมาจากกระทู้ไหนนี้แหละ

ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ vista

ของผมเห็น 3g เอง - - ใช้ m2n-e เห็น3.5 -*-

Comment

ไม่เต็ม 4GB เพราะมัน 32-bit ครับ ถ้า OS 64-bit จะเกือบเต็ม 4GB

Comment

Originally posted by yen04 View Post
                ใช้ vista 32bit ก็ไม่ได้4g นะครับ

แค่โชว์ที่ใช้ให้ครบแค่นั้นเอง

อ่านมาจากกระทู้ไหนนี้แหละ

ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ vista

ของผมเห็น 3g เอง - - ใช้ m2n-e เห็น3.5 -*-
                ถูกต้อง
                ดูที่แรมกายภาพของ XP ใช้งานได้เท่าใหร่ นะ
                บน XP 32-bit แรม 4GB เห็นใช้ได้ 3.2GB
                ล่าง XP 64-bit แรม 8GB เห็นใช้ได้ 8GB
                รายเซ็น Vista 64-bit แรม 4GB เห็นใช้ได้ 4GB

Last edited by TWK.; 4 May 2008, 21:18:54.

Comment

ก็ตอนนี้ผมใช้ x64 ครับว่าจะลง XP คิดไปคิดมาใช้vistaดังเดิมดีกว่า

Comment

แล้ว vista 64bit โอเคไหมคับ การใช้งาน !

Comment

Working...
                    X