Announcement

Collapse
No announcement yet.

โม้มาแต่ไกล ATi 4870 แร๊งงงงงงกว่า 9800GX2 ถึง 25%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เชื่อผลครับการ์ดจอ GPU 2 ตัวจะแพ้การ์ดจอที่มี GPU เดียวได้แล้วยิ่งทั่ง 2 ตัวอีกออกมาไล่เลี่ยแล้วผลนี้มัน FAKE หรือป่าวลองให้ได้ใช้จริงๆก่อนเถาะครับแล้วค่อยสรุปผมเทียบระหว่าง 7950GX2 ในปัจจุบันนะแรงพอๆกะ 8800GT G92 เลยใช้แล้วแทบไม่เห้นความต่างในเรื่องความเร็วแต่เรื่องความสวยงานต้องยอม Series 8 จริงๆครับ

Comment

เดี๋ยวก็รู้เมื่อมานเปิดตัวนั่นแหละ 3870 ก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่ท่าน กร๊ากกกกกกกกก พูดหนิครับ

Comment

ผมชอบatiนะคับแต่เกมส์ที่ทำมาไม่ซัพกะการ์ดเขาเลยต้องเห็นใจเข้าบ้าง

Comment

รอ3870 ต่ำ 5000 ครับใกล้ละสงสัยอาทิตย์หน้า

Comment

ราคาเปิดมันจะซักเท่าไรน้า

Comment

ขอไห้แรงๆ^^

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
                Testbed:

Intel Core 2 Extreme QX9650 @ 3.00GHz
                ASUS P5E3 Deluxe
                2×1GB OCZ DDR3 1333MHz 9-9-9-26
                Western Digital 250GB 16MB SATA2 7200RPM
                1GB GeForce 9800 GX2 - 600/1500/2000MHz
                512MB ATI HD 4870 - 800/3400MHz

ไม่รู้จะซ้ำรอย 3870 หรือเปล่า เพราะแรงอยู่แค่ 3dmark นอกนั้นไม่ได้เรื่อง แถมหั่นราคาซะคนซื้อก่อน กระอักเลือดไปเป็นแถว

hardspell

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                กร๊ากกก แล้วไอ้ผล Crysis นั่นมัน 3DMark เหรอครับ Crysis มันเกมไม่ใช่เหรอหุๆ

Comment

เห็นว่าตัวนี้ TDP 250 Watts คับพี่น้อง แด... มากกมาย

Comment

Comment

บรื๋อ... ขนลุก

Comment

แรงไม่แรงไม่ว่า Driver เนี่ยนะซิ

*-* *-* *-* *-* *-*

สเปกขนาดนั้นไม่แรงได้ไง โหดมาก ๆ Crycis โดนสยบ แล้ว แย่ .........

Comment

แวะมาดู

Comment

ในที่สุด crysis ก็ถูกสยบ ... หึหึ

งานนี้ ฝ่ายแดงชนะน๊อคคร้าบ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ 9800GTX อยู่ พึ่งย้าย ค้าย มา - -''
                              แต่ก็นะครับ คิดผิดไปนิดๆ แต่ก็ถือว่าโอเค ถือว่าภาพ
                              พอเล่น ได้ ใช้ได้เลย แต่ผมชอบภาพแบบ ati มากกว่า

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
                                ในที่สุด crysis ก็ถูกสยบ ... หึหึ

งานนี้ ฝ่ายแดงชนะน๊อคคร้าบ
                                จริงหรอคับ ไม่รอดู 9900 series หน่อยหรอ

เดี่ยวเหมือน 3870 X2 นะคับเจอ 9800 GX2 ออกมาก็นิ่งอีกอ่ะ

Comment

Working...
                                X