overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ระหว่างง Dell กะ Mac ^^!!

OverclockZone Member

Default ระหว่างง Dell กะ Mac ^^!!

ตอนนี้ก็ประกาศผลลเอนเเร้ววน่ะคับบ ^^
    ผมก็เปนอีกกคนที่ด้ายยยมีมหาลัยเรียนนนก่ะเค้าา เย่ๆๆๆ

เเม่ผมเค้าาก็จาให้รางวัลเปน notebook 1 เตรื่องงง

อยากทราบบว่าของ Mac ดีมั้ยยยยคับเเร้วถ้าใช้ระยะยาวว macbook หรอ macbookpro
    ตัวไหนจ่ะคุ้มกว่าากันคับ(ชอบบของ mac อ่าคับเเตาถ้ามียี่ห่ออื่นดีๆๆก็เเนะนำกันนด้ายยยคับ)

ขอบคุนนพี่ๆๆทุกคนน่ะคับ

^_________________^

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

ผมก็มีล่ะ อิอิ กะลังอ้อนเอา Acer 6920G อิอิ แรงได้ใจ
    ว่าแต่นายได้ที่ไหนหร่อ อิอิ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by roombug View Post
    ตอนนี้ก็ประกาศผลลเอนเเร้ววน่ะคับบ ^^
    ผมก็เปนอีกกคนที่ด้ายยยมีมหาลัยเรียนนนก่ะเค้าา เย่ๆๆๆ

เเม่ผมเค้าาก็จาให้รางวัลเปน notebook 1 เตรื่องงง

อยากทราบบว่าของ Mac ดีมั้ยยยยคับเเร้วถ้าใช้ระยะยาวว macbook หรอ macbookpro
    ตัวไหนจ่ะคุ้มกว่าากันคับ(ชอบบของ mac อ่าคับเเตาถ้ามียี่ห่ออื่นดีๆๆก็เเนะนำกันนด้ายยยคับ)

ขอบคุนนพี่ๆๆทุกคนน่ะคับ

^_________________^

เล่นแมคต้องเล่นแมคโปรคับแรงจริง เล่นแมคธรรมดาเล่นโน๊คบุีคยี่ห้อธรรมดาดีกว่าสเปคแรงกว่าเยอะ(เพราะไสในแมคกับไส้ในโน๊ึคบุณคทั่วไปไม่ต่างกัน)

เรียนนนที่จุฬาคัฟคุน pricon อิอิ

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

ผม มช. อิอิ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Quote Originally Posted by PrIcoN View Post
    ผม มช. อิอิ
    เอ่า ศิษย์พี่นี่เอง
    ผมก็ มช เหมือนกัน
    Freshy51 อิอิ
    ว่าแต่เรียนคณะไรหรอครับ

OverclockZone Member a12a's Avatar

MacbookPro ครับ จอแจ่มมากๆ แบบว่าโดดเด่นเลย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมได้ it ครับเนี่ย กำลังจะขอ lenovo y510อยุ่ 55

คำถามก่อนซื้อคือตอบให้ได้ก่อนครับว่าเอาไปทำอะไรมั้ง แล้วค่อยมาว่ากันต่อว่างบเท่าไร

OverclockZone Member KaMI's Avatar
    Din Deang, Bangkok

Lab ที่ม. เป็นเครื่อง Mac เหมือนกันครับ แต่ว่าก้อต้อง Setup Windows ลงไปอยู่ดีอ่าครับ

ผมก็เลยหาเหตุผลที่ใช้เครื่อง Mac ไม่ค่อยเจออ่า ส่วนตัว ก็เลยคิดว่า ใช้เป็น Notebook น่าจะดีกว่านะครับ

ที่เหลือ รอท่านอื่น ๆ แนะนำต่อนะครับ

....

ยินดีกับ นศ.ใหม่ด้วยนะครับ แปบ ๆ ผ่านมาปีนึงแล้ว มะได้เป็นเฟรชชี่แล้วสิเรา T-T

สู้ ๆ ครับ ผม com-sci Thammasat ^^

OverclockZone Member poaro's Avatar

เอ่า

เดก มช กานเต็มเลย

ผม Freshy เหมือนกานคร้าบ

ปีนี้

วิดวะเครื่องกล อินเตอร์คร้าบ

^^

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

จะเอาโน๊ตบุ๊คไปใช้งานด้านไหนหล่ะครับจะได้บอกถูก

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Quote Originally Posted by amuro1986 View Post
    จะเอาโน๊ตบุ๊คไปใช้งานด้านไหนหล่ะครับจะได้บอกถูก
    ผมปี8ครับ งานที่ใช้หนักไปทาง sora-Aoi ครับ ต้องใช้อะไรดีครับ เป็นห่วงเรื่อง เรดเดอร์ภาพอ่าครับ กลัวจะกระตุกทำให้เสียอารมครับ ^^ จขกท ด่าตายมาป่วนกระทู้เค้า ^^

OverclockZone Member yorch205's Avatar
    ศรีสะเกษ-อุบลราชธานี

คนเชียร์แมคเต็มเยย

เหอๆ

ก็งานทั่วๆๆไปอ่าาคับผมก็ม่ายยรู้อ่าา(ว่าเวลาเรียนนต้องใช้ขนาดไหนนปีเเรกกก ^^) เเต่คิดว่าจาใช้นานๆๆอ่าาคับ
    ก็เรยอยากกด้ายยเเบบดีๆทนๆคัฟฟฟ

อ๋อออผมเรียนน วิศวะค๊าบบบบบ ถ้ามีรุ่นพี่ในนี้ก็ขอฝากกเนื้อฝากกตัวฝากกจัย เอ๊ยๆๆ 555+ ด้วยยน่ะคับบบ >_______<

เเต่นัยใจผมก็ชอบบเเม๊คค๊าบบบบผมมม

ขอโทดดดพี่ๆๆทุกคนด้วยยยน่ะคัฟฟ ที่มาตอบบช้าาา ^___________^

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    ผมปี8ครับ งานที่ใช้หนักไปทาง sora-Aoi ครับ ต้องใช้อะไรดีครับ เป็นห่วงเรื่อง เรดเดอร์ภาพอ่าครับ กลัวจะกระตุกทำให้เสียอารมครับ ^^ จขกท ด่าตายมาป่วนกระทู้เค้า ^^
    โหย แบบนี้ผมแนะนำ Dell XPS M1730 นะครับ เห็นว่าเหมาะสมกับงานแบบนี้มากๆ

ปล.งาน sora-Aoi นี่มันต้องกระตุกๆนะท่าน ไม่งั้นเสียอารมณ์ เอ๊ะ พูดเรื่องไรเนี่ย

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

ผมเชีย Dell ได้ปะ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

macbook ไม่ชอบวัสดุมันอ่ะครับ

เจอปัญหา เคสแตก เคสร้าว เคสเบี้ยว แบตบวม

สารพัดปัญหา

ปัญหาหลักก้คือ

การ์ดจอไม่แรงด้วยครับ

แต่ถ้า MacBookPro การ์ดจอแรงดีครับ

ร้อนด้วย

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

ถ้าระยะยาว แนะนำได้เลยว่า MacbookProครับ ตัวเคสเป็นอลูมิเนียม ตอนนี้มีรุ่นใหม่ออกมาแล้วครับเปลี่ยนฮาร์ดดิสค์จากที่หมุนเร็ว 5200rpm เป็น 7200rpm ทำให้อันตราการเขียนข้อมูลเร็วขึ้น เป็นผมๆ เลือก MacbookPro โดยไม่ลังเลใจ สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับแมคได้ที่ http://www.shoppingmac.com
    Last edited by slwind; 5 May 2008 at 17:32:23.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks