Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องNoteBookหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องNoteBookหน่อยครับ

คนข้างบ้านเอาNoteBookจากญี่ปุ่นมาขายให้ (มือ2)
    รุ่นนะครับ NEC VersaPro VY22X/RX-L
    สเปค (ใช่สเปคนี้หรือป่าวไม่แน่ใจ) เท่าที่ดูมาก็ประมาณนี้
    CPU : Celeron(R) 2.2 GHz
    RAM : 256MB(PC2100 DDR-SDRAM)
    HDD : 20 GB
    FDD : 1.44MB/720KB
    CDROM : 24X
    VRAM : ATI RADEON
    USB : 4 Port
    LAN : 10/100BASE-T
    SIZE : 33x28x4cm น้ำหนัก3.2kg
    อยากถามว่า
    1.ใช้แรม แบบไหน
    2.เพิ่มได้สูงสุดเท่าไร
    3.ราคาประมาณเท่าไหร่
    4.น่าซื้อใหมครับ
    5.แบตหาซื้อยากไหมครับ

ลืมบอกไปครับเขาขายให้ 3500 บาท

แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Attached Files
    Last edited by kapookgames; 5 May 2008, 14:40:06.

Comment

เครื่องน่าจะเก่ามากเลยนะ celeron (R) คงแรงในสมัยก่อนนะ ตัวนี้ 1 หมื่น ยังไม่อยากได้เลย เพราะต้องอัพแรมอีก แรมคงไม่รองรับ ddr2 ที่สำคัญหนักมากสมเป็นรุ่นเก่า

Comment

ถ้าไม่ว่าอะไร ซื้อใหม่ดีกว่าคับ ได้ของใหม่มีประกันแถมยังเสปคไม่ตกรุ่นด้วย

Comment

้เปนผมๆเอาครับ ถ้าเพิ่มแรมเองได้นะ แต่ผมก็ไม่รู้เรื่องแรมเหมือนกัน
          ราคาดี ซีพียูแรง แบตน่าจะหาซื้อไม่ยากที่พันทิพย์ลองไปเดินๆ หาดู มีหลายร้านอยู่เหมือนกันคับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ดัน อิอิอิ

Comment

ผมก็กำลังว่าจะซื้อเหมือนกันแบบเดียวกันเลย ราคา 2500 เองครับ

Comment

sdram ระวัง ไว้ หายากมากนะ แบบโนตบุค อีก ถ้ามันเสีย ราคาซ่อม อาจเกิน ราคาซื้อ

แต่ถ้าคิดจะเอามาทำงาน พิมงาน กับ เงิน 3500 ถ้าสภาพยังดี ไม่ร้อนมากเกิน พัดลมยังทำงาน

ผมว่าก็คุ้มค่า ซื้ออยุ่นะ

Comment

PC2100 แรมน่าจะเป็น DDR 1 นะครับ Bus 266 Mhz ไม่น่าเกิน 333
                    ค่อนข้างหายากแล้วนะครับ Ram ตัวนี้ และคิดว่าน่าจะอัพเกรดได้สูงสุดที่ 1GB
                    ( ขั้นต่ำนะ )

Comment

เก่าจริงๆ ยังมี FDD อยู่เลย เครื่องรุ่นใหม่เดี่ยวนี้ไม่มีแล้วนะเนี่ย ถ้าซื้อมาใช้งานผมคงไม่เอา พกพาลำบาก นอกจากซื้อมาเอาไว้โหลดบิต

Comment

พึ่งดู มันโพสไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วนะเนี่ย ใครไปขุดมาล่ะเนี่ย

Comment

Working...
                        X