Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง E7200 เชิญเทพแนะด้วยครับ ไปไม่รอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง E7200 เชิญเทพแนะด้วยครับ ไปไม่รอด

พอดีไปประกอบคอมให้น้องที่ TK เดินไปเดินมาพี่ปลาบอกมี 7200 กิเลศขึ้นทันทีเลยสอยมาลอง

CPU E7200
    MB Maximus For. + U120X with TT Smart Fan CaseII
    Ram Gskill HK1066 with XTC
    NB with silent cat 8cm.

ตามปลากรอบ
    4G พอไหวครับ แต่ก็ร้อนเอาเรื่องแล้วสำหรับ orthos
    ส่วน 4.5G ที่ตั้งเป้าไว้ยังไม่ผ่าน 32MX2
    4.6+ พอได้บ้างกะ 1M (L2 น้อยกว่า E8400 ครึ่งนึงรัน 1M สู้ไม่ได้เลยครับ)

เวลาน้อยไว้ว่างๆมาต่อใหม่ครับ เทพไม่เทพไม่เชิญแนะเลยยินดีมากผมเอาไม่อยู่ที่ 4.5 ความจริงน่าจะได้(หวังไว้)

ปล.วันนี้ผมลองฝืนแรม 1:1 กะmaximus แล้วแต่ไม่รอดสุดท้ายต้องทด 5:6 เหมือนเดิม
    Last edited by matoom; 1 Sep 2008, 14:27:38.

แรงๆ เทพๆ

Comment

สุดยอดเลยครับพี่ แล้ว E8400 ล่ะครับ

Comment

แฮงอีหลี

Comment

Originally posted by operation View Post
          สุดยอดเลยครับพี่ แล้ว E8400 ล่ะครับ
          TAP !!!

Comment

Originally posted by operation View Post
            เงินหมดละครับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            TAP !!!

Comment

7200 ท่านมีปัญหาเรื่องอูณภูมิ รึป่าว ครับ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                7200 ท่านมีปัญหาเรื่องอูณภูมิ รึป่าว ครับ
                ผมว่ามันร้อนเอาเรื่องครับแต่ยังไม่ถึงขั้นเป็นปัญหา 4.6 idle 40+ ได้

Comment

เอ่อท่าน เปลี่ยนจากE8200มา E7200หรอครับ L2 ***งกันครึ่งนึงเลย แล้วมันเสถียรๆที่เท่าไหร่ล่ะครับ หาก4Ghz ได้แค่32M สองหัวผ่านนี่ แล้วใช้งานจริงๆได้ค่าไหนครับ ถ้าได้ไม่ถึง4.5นี่ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรงเลยนะนั่น

Comment

แรงนะครับ มันตัน BUS เท่าไรครับพี่ ผมสนใจ อิอิ แล้วทำไมไม่ใช้ชุดน้ำครับพี่ จะไ้ด้ไปถึง 5 G อิอิ เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                      เอ่อท่าน เปลี่ยนจากE8200มา E7200หรอครับ L2 ***งกันครึ่งนึงเลย แล้วมันเสถียรๆที่เท่าไหร่ล่ะครับ หาก4Ghz ได้แค่32M สองหัวผ่านนี่ แล้วใช้งานจริงๆได้ค่าไหนครับ ถ้าได้ไม่ถึง4.5นี่ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรงเลยนะนั่น
                      CPU ราคา 5 พัน ได้แบบนี้ผมว่าคุ้มแว้ว น้าา

Comment

Originally posted by shady View Post
                        ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ ใช้แค่ orthos hyperpi เล่นเนต

Originally posted by apichate View Post
                        แรงนะครับ มันตัน BUS เท่าไรครับพี่ ผมสนใจ อิอิ แล้วทำไมไม่ใช้ชุดน้ำครับพี่ จะไ้ด้ไปถึง 5 G อิอิ เอาใจช่วยครับ
                        491X9.5 ครับได้แค่นั้น เวลาไม่ค่อยมีเอาไว้ว่างๆจะลงอีกยกครับ

ส่วน X7 ยังไม่ได้ลอง...อิอิ

Originally posted by Feriuz View Post
                        CPU ราคา 5 พัน ได้แบบนี้ผมว่าคุ้มแว้ว น้าา
                        ก็พอตัวครับ E6600 E6750 E6550 ผมว่าหนาวนะ

Comment

อย่างแรงเลยครับพี่น้องคร๊าบบบบ

Comment

ตัวนี้วีคที่เท่าไหร่อ่ะครับ
                            วันนี้เพิ่งไปสอยมาเหมือนกัน
                            ของผมวีค 49 อ่ะครับ
                            โทรไปถาม TK บอกว่ามีของ
                            พอไปถึงบอกของหมด T T
                            เลยไปสอยร้านอื่นแทน

Comment

ตกลงแบมือดูแล้วใช่ป่ะเนี่ยะ....

Comment

Working...
                              X