Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกเม้าส์ กับแผ่นรองเม้าส์ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกเม้าส์ กับแผ่นรองเม้าส์ให้หน่อยครับ

เลือกเม้าส์ กับแผ่นรองเม้าส์ให้หน่อยครับ ทั้งสองอย่างรวมกัน ไม่เกิน 1500 นะครับ

ทำงาน เล่นเกม เล่นเน็ท ใช้เม้าส์ทั้งวัน ปวดมือมากเลย

แนะนำร้านด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

ของเชียร์ razer คับสวยดี แต่่รุ่นไหนจำไม่ได้

Comment

โอว ถ้ามีปัญหาปวดมือ แนะนำให้ท่านทดลองจับตัวใหม่ก่อนซื้อนะครับ เลือกแบบที่เหมาะกับมือตัวเอง
      ส่วนแผ่นรองเมาส์ ถ้าท่านเล่นเกมส์ลองดู Razer eXactMat หรือ Destructor ครับ ลื่นปรื๊ดดด...

ร้านที่มีอุปกรณ์พวกนี้ขายก็ลองเดินดูชั้น 3-4 ครับที่พันทิพย์ครับ หรือตามลายเซ็นต์ผม อิอิ.

Comment

เม้าท์ A4TECH X-750BF 750 บาท
        แผ่นรองเม้าท์ Thermaltake Tai-Chi M2 950 บาท

แค่นี้คุ้มแน่นอน เพราะผมก็ใช้อยู่

Comment

ขออนุญาติครับถามเิพิ่มนิด..

แผ่นรองเม้าท์มีแบบถูกกว่า rep. บน ซักหน่อยมีไหมครับผมไม่ได้เล่นเกม
          ใช้งานทั่วๆไปครับใช้ไร้สายของ logitect อยู่

แรกๆวางตรงไหนก็ลื่นหมด ตอนนี้ชักเลือกที่รองแล้วแกะดูแล้วฝุ่นก็ไม่มีครับ

Comment

อยากทราบว่า แผ่นรองเม้า ราคา 950 บาท นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ พิเศษ ดีกว่ายังไงอ่ะไมมันแพงจัง

เคยใช้แต่ที่เป้น พลาสติกดูใสๆ หน่อย 80 บาทมั้ง แค่นี้ก็ดีจะแย่แล้ว

Comment

พื้นผิวมันเป็นอลูมิเนียมอ่ะครับ เคยใช้แผ่นรองทั่วไป มันพาเม้าท์ไม่ค่อยไปอ่ะครับ พอมาลองใช้ตัวนี้ลื่นไหลกว่าเดิม แม่นยำมากขึ้นครับ
              Attached Files

Comment

มีของ TT ซะด้วยแฮะ เพิ่งเคยเห็น

มีรีวิว วัดกับ eXactMat มั้ยครับ ราคาพอฟัดพอเหวี่ยง

Comment

Razer Destructor + G5 or G7

Comment

ขอมผมใช้เบาะรถครับที่มันจะไม่อ่อนมาก ซักง่าย ตั้งแต่เริ่มใช้มาก็เกิน3ปี ปัจจุบันยังใช้แผ่นเดิมอยู่เลย ลูกค้ามาเห็นยังถามว่าแผ่นรองเม้าส์พี่วื้อมาจากไหน ผมก็บอกว่าไปหาตามร้านทำเบาะ มีอยู่ครั้งนึงร้านนั้นหายไปไหนไม่รู้ผมงี้เซ็งเลย หาแผ่นรองเม้าส์ไม่ได้เลย เพราะลงเครื่องเพิ่ม ร้านอื่นก็ไม่มี ต้องใช้กระดาษรังเอา พอมันกลับมาเปิดก็ไปซื้อมาตัดอีก ตอนนี้มันย้ายไปไหนอีกไม่รู้ ลองใช้ดูสิครับ ไม่ใช่แบบเบาะที่เห็นตามรถมอเตอร์ไซด์นะครับ แบบนั้นจะนุ่มไป ต้องหนากว่านั้น ผมก็บอกไม่ถูกว่าเบาะรถอะไร มันแบบว่าใช้ได้ดีมาก น่าจะเป็นเบาะรถบรรทุกมั้ง

Comment

Originally posted by suratation View Post
                      ขอมผมใช้เบาะรถครับที่มันจะไม่อ่อนมาก ซักง่าย ตั้งแต่เริ่มใช้มาก็เกิน3ปี ปัจจุบันยังใช้แผ่นเดิมอยู่เลย ลูกค้ามาเห็นยังถามว่าแผ่นรองเม้าส์พี่วื้อมาจากไหน ผมก็บอกว่าไปหาตามร้านทำเบาะ มีอยู่ครั้งนึงร้านนั้นหายไปไหนไม่รู้ผมงี้เซ็งเลย หาแผ่นรองเม้าส์ไม่ได้เลย เพราะลงเครื่องเพิ่ม ร้านอื่นก็ไม่มี ต้องใช้กระดาษรังเอา พอมันกลับมาเปิดก็ไปซื้อมาตัดอีก ตอนนี้มันย้ายไปไหนอีกไม่รู้ ลองใช้ดูสิครับ ไม่ใช่แบบเบาะที่เห็นตามรถมอเตอร์ไซด์นะครับ แบบนั้นจะนุ่มไป ต้องหนากว่านั้น ผมก็บอกไม่ถูกว่าเบาะรถอะไร มันแบบว่าใช้ได้ดีมาก น่าจะเป็นเบาะรถบรรทุกมั้ง
                      อยากเห็นจังคับ
                      น่าสนใจดี ท่าจะไม่แพงด้วย

Comment

Originally posted by suratation View Post
                        น่าสนใจๆ อยากเห็นรูปครับ

ตัว Razer eXeactMat มันก็พลาสติกทั่วไป อยากหาที่มันถูกกว่านี้

Comment

Working...
                        X