Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ เรื่อง โปรยิงเครื่องให้ขึ้นจอฟ้านะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ เรื่อง โปรยิงเครื่องให้ขึ้นจอฟ้านะ

พอดีออนไลน์อยู่นะครับ คุยอยู่เค้าบอกว่าจะยิงให้เครื่องนายขึ้นจอฟ้าเลย..
    พอผมใช้งานไปสักพักจอก็ขึ้นสีฟ้าทำงานไม่ได้ ต้องลงโปแกรมใหม่ง่ะ ช่วยบอกวิธีการทำงานของมันหน่อยได้ไหมครับ และวิธีแก้ไขไม่ให้เค้ายิงเครื่องเราได้นะ ช่วยหน่อยนะครับ

ไม่เคยเห็นเเหะ

Comment

ไม้รู้นะครับว่ามันทำงานยังไงแต่ผมก็เคยยิงเพื่อนเล่นเหมือนกันโดยที่ไม่บอกมันก่อนครูก็ไม่รู้อะไรหรอกบอกให้รีใหม่อย่างเดียว

Comment

พวก icmp , igmp ยิง packet ป่ะ
        ลองหา firewall มาลงดู มันอาจจะไม่จอฟ้าแต่เครื่องก็โหลดไรไม่ได้เหมือนกันเพราะมันอัดเข้ามาเต็มสูบ
        เช่น backice,zomealarm

ปกติถ้าแจ้งคนดูแล ว่า ip นี้ยิงมาเครื่องเราก็เสร็จอิอิ อาจจะโดน กฏหมาย it ด้วยป่าวไม่รู้นะ

http://www.uploadtoday.com/download/...d8e0ba21e57043
        Last edited by 1two3; 6 May 2008, 14:24:01.

Comment

1. up date windows ให้ทันสมัยที่สุด
          2. ตั้ง Account ตอนเข้า windows ให้ login ด้วย

แค่นี้ก็ กันยิงจอฟ้าได้ 99% แล้วคับ

อีก 0.5 % คนยิงจะ scan port ( นานมาก กว่าจะได้ ) แล้วยิงอันนี้ต้องไปปิด port อีก
          แต่คงไม่ค่อยมีคนพยายาม ขนาดนั้น -*-

อีก 0.5% black port พวกใช้ SKZ ทั้งหลาย เต้ยมันเหลือ ไว้ยิง
          เวลา เล่น dota ชอบบอก " ใคร ฆ่าตู เจอ black port "

Comment

พวก icmp , igmp ยิง packet ป่ะ
            เปิด Firewall เครื่อง บวกกับแอนตี้ไวรัสที่มี Firewall ดีดี ก็ยิงไม่เข้าแล้ว คริคริ

Comment

Working...
            X