Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่นี้ มีใครใช้ M/B ที่มี VGa Onboard บ้างครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่นี้ มีใครใช้ M/B ที่มี VGa Onboard บ้างครับ ??

ใช้ยี่ห้อ+รุ่นอะไร ซื้อ VGA แรงๆมาต่อเพิ่มไหม แล้วเคยประสบปัญหาอะไรบ้างไหมครับ เช่นเครื่องค้าง เป็นต้น ไรเงี้ย??

เคยใช้อยู่แต่ไม่ใช่ต้อนนี้ครับ มันก็ต้องดูเป็นเคชๆไปครับ และงานที่ต้องการให้ VGA ON มันทำนะคืออะไรครับ นั้นจะเป็นคำตอบของคำถามครับ

ที่ผมใช้ก็ปกติดีไม่มีอะไรงอแง ซื้อVGA มาเพิ่มที่หลังก็แรงขึ้นได้ครับ

Comment

ผมก็เคยครับ aspockam2nf4g-sata2 เป็น GF6100 ครับก็ปกติดีครับ แต่ขนาดเล่นเค้าเตอร์1.6
      ปรับสุด1024*800ยังกะตุกเลยงับ^ ^

Comment

เครื่องที่บ่านผมก็ใช้ออนบอด
        เวลากลับบ้านก็แกะก้าดขอไปเสียบ เล่นเกมส์
        ได้ปกติสุขครับ

Comment

เคยเปลี่ยนมาใช้ vga on อยู่ช่วงนึง แต่บอร์ดเจ้ากำ(asus a8n-vm csm) มันดันเสียแบบไม่ยอมหาย เคลมเท่าไหร่ก้ไม่หาย

เลยต้องกลับมาใช้แบบ vga card เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by b98se View Post
            เคยเปลี่ยนมาใช้ vga on อยู่ช่วงนึง แต่บอร์ดเจ้ากำ(asus a8n-vm csm) มันดันเสียแบบไม่ยอมหาย เคลมเท่าไหร่ก้ไม่หาย

เลยต้องกลับมาใช้แบบ vga card เหมือนเดิม
            อาการเป็นยังไงครับ ไฟไม่เข้าบอร์ดเหรอ ?

Comment

มันเล่นไฟล์ vdo ด้วย directdraw แล้วเป็นเส้นมั้ง กระตุกมั้ง ดูไม่ได้เลย
              ไม่รู้ว่าเปนที่ผมหรือว่าเปนที่บอร์ด แต่ที่แน่นอนคือตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว เบื่อเคลม..

Comment

ใช้อยู่ไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ซื้อการ์ดจอมาใส่แล้ว

Comment

ใช้ A8N-VM CSM อยู่ครับ
                  ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                  ยังไม่คิดซื้อการ์ดจอครับ
                  ถ้าจะซื้อก็เอาที่มันค่อนข้างแรงอย่าง 7600GS ขึ้นไปครับ
                  เพราะถ้าซื้ออย่าง 6200 หรือ 7300 มาใช้ มันก็คงแรงกว่า onboard แต่คงไม่เห็นความแตกต่าง

Comment

Working...
                  X