Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง HR-01 Plus ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง HR-01 Plus ครับ

อยากทราบว่า HR-01 Plus สามารถใส่ Socket 939 ได้รึป่าวครับ ถ้าได้ใช้ตัวล๊อกอันเดียวกับ Socket AM2 รึป่าวครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบคำถามให้ครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ คือผมจะขายให้คนในบอร์ดนี้อ่ะคับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันสามารถใช้กับ 939 ได้รึป่าวครับ ดูใน Review เว็บต่างๆก็ไม่ค่อยบอกวิธีใส่ของ CPU AMD เท่าไหร่เลยอ่ะคับ ร้อนใจมากๆ ถ้าใส่ไม่ได้ผมจะได้โทรไปบอกเขาครับ

Comment

ที่ผมซื้อมามีแต่ชุดของ AM2 น่ะครับ

ถ้าชุดของ 939 จะต้องเป็นคานพาดตัวฐานเหมือนของ 775 แต่จะพาดเป็นแนวตั้ง
      ที่ร้านเจไดน่าจะขายแยกนะครับ ลองถามดู

เวบครับ http://www.thermalright.com/new_a_pa...50aHVzaWFzdA==

Comment

Originally posted by incubusboyd View Post
        ที่ผมซื้อมามีแต่ชุดของ AM2 น่ะครับ

ถ้าชุดของ 939 จะต้องเป็นคานพาดตัวฐานเหมือนของ 775 แต่จะพาดเป็นแนวตั้ง
        ที่ร้านเจไดน่าจะขายแยกนะครับ ลองถามดู

เวบครับ http://www.thermalright.com/new_a_pa...50aHVzaWFzdA==
        ผมได้เข้าไปดูในเว็บแล้วครับ แต่ผมไม่ชัวร์ ว่ามันใช้อันเดียวกับ AM2 รึป่าว เพราะผมซื้อมาก็มีแค่ 775 กับ AM2 เท่านั้น ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

Comment

AM2 มันจะใช้ตัว back plate เดียวกับ 775 ครับ ต่างกันแค่ตัวยึดซิ้งค์ ของ AM2 มันจะเล็กกว่า

แต่ในเวบมันจะมีแยก back plate ของ K8 ต่างหาก ก็แสดงว่าใช้คนละชุดละครับ

Comment

Originally posted by incubusboyd View Post
            AM2 มันจะใช้ตัว back plate เดียวกับ 775 ครับ ต่างกันแค่ตัวยึดซิ้งค์ ของ AM2 มันจะเล็กกว่า

แต่ในเวบมันจะมีแยก back plate ของ K8 ต่างหาก ก็แสดงว่าใช้คนละชุดละครับ
            ตกลงคือต้องซื้อแยกใช่ไหมครับ สำหรับ 939

Comment

939 งวดหน้าครับ โต้ด

Comment

ใส่ลำบากหง่ะ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                  อยากทราบว่า HR-01 Plus สามารถใส่ Socket 939 ได้รึป่าวครับ ถ้าได้ใช้ตัวล๊อกอันเดียวกับ Socket AM2 รึป่าวครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบคำถามให้ครับ
                  ยืนยันว่าไส่ได้ครับ ขาเดิมที่ใช้กับ 939 นี้แหละ มาใส่ 940 ได้แน่นอน ครับ ผมก็ย้ายจาก LAN NF4UT มาใส่ IFN 570SLI ได้เลย ไม่ต้องทำอะไร

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ยืนยันว่าไส่ได้ครับ ขาเดิมที่ใช้กับ 939 นี้แหละ มาใส่ 940 ได้แน่นอน ครับ ผมก็ย้ายจาก LAN NF4UT มาใส่ IFN 570SLI ได้เลย ไม่ต้องทำอะไร
                    พี่วิกรบอกช้าไปแล้วครับ

ท่านที่ซื้อเค้าขอยกเลิกไปแล้วครับ

Comment

Working...
                    X