Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ของโทรทัศน์ใช้เล่นกับคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ของโทรทัศน์ใช้เล่นกับคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ

อยากได้ LCD จอ ใหญ่ อ่ะครับ แยากจะถามว่าใช้ต่อกับ คอม ตรงที่ การ์ดจอ อ่ะครับ จะทำงาน เหมือน กับจอคอมพิวเตอร์ไหมครับ

อยากทราบว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ

ได้ครับผมใช้อยู่ BRAVIA W SERIES 32 นิ้ว แต่ ท่านต้องใช้สาย DVI TO HDMI นะครับ หาได้ตาม พันทิพ ครับ ถึงจะปรับ RESOLUTION ได้สูงสุดครับ

Comment

ได้ครับผมใช้อยู่ครับแต่เลือกที่เป็น pc in น่ะครับ

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันอะครับ
        1แล้วคนที่บอกว่ามันจะปวดตามันปวดไหม
        2สมมุติสเป๊กคอมผมสัก5หมื่นอะครับ ใส่LCD TV 32นิ้วอะ จะได้ไหม ชัดไหม แล้วปวดตาไหม แล้วภาพล่ะจะเบอไหมครับ
        อยากทราบมากๆครับ ถ้ามีรูปถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย ผมลังเลเหมือนกัน ผมจะซื้อLCD TV 32นิ้วใส่อะครับ เพราะมันถูกกว่า LCDคอมอะครับ

Comment

มีคนรู้จักใช้แบบนี้เหมือนกัน ต่อออกจอ LCD TV ไปเลย

1แล้วคนที่บอกว่ามันจะปวดตามันปวดไหม
          ต้องนั่งเล่นไกล ๆ หน่อยนะ ถ้าจอ 32 นิ้ว มานั่งระยะ 3 ฟุตนี่ สงสัยจะแย่แน่นอนล่ะ

2สมมุติสเป๊กคอมผมสัก5หมื่นอะครับ ใส่LCD TV 32นิ้วอะ จะได้ไหม
          เน้นความแรงของการ์ดจอเป็นที่ตั้งได้เลยครับ แต่่ว่าแค่ไม่ถึง 3 หมื่นผมว่าก็ได้แบบที่ต้องการแล้วนะ

ผมจะซื้อLCD TV 32นิ้วใส่อะครับ เพราะมันถูกกว่า LCDคอมอะครับ
          ความเห็นผมว่ามันก็ดีน่ะนะ ใช้ได้หลายงาน แต่รู้สึกว่า มันจะคมสู้จอคอมแท้ ๆ ไม่ได้ ( ไม่แน่ใจว่าผม อุปทานไปเองหรือเปล่า )

Comment

Originally posted by nameless View Post
            มีคนรู้จักใช้แบบนี้เหมือนกัน ต่อออกจอ LCD TV ไปเลย

ต้องนั่งเล่นไกล ๆ หน่อยนะ ถ้าจอ 32 นิ้ว มานั่งระยะ 3 ฟุตนี่ สงสัยจะแย่แน่นอนล่ะ

เน้นความแรงของการ์ดจอเป็นที่ตั้งได้เลยครับ แต่่ว่าแค่ไม่ถึง 3 หมื่นผมว่าก็ได้แบบที่ต้องการแล้วนะ

ความเห็นผมว่ามันก็ดีน่ะนะ ใช้ได้หลายงาน แต่รู้สึกว่า มันจะคมสู้จอคอมแท้ ๆ ไม่ได้ ( ไม่แน่ใจว่าผม อุปทานไปเองหรือเปล่า )
            เพราะ จอ LCD TV ส่วนใหญ่ จะมี resolution ต่ำกว่า และ/หรือ refesh rate ต่ำก่าอะงับ

Comment

ผมใช้ suamsung LA32R81B กับ G6600 DVI to HDMI
              แจ่มครับใช้แทนจอคอมเลย นั่ง 2 เมตร สว่างไปก็ปรับได้หมด

Comment

ผมใช้ suamsung LA32R81B กับ G6600 DVI to HDMI
                แจ่มครับใช้แทนจอคอมเลย นั่ง 2 เมตร สว่างไปก็ปรับได้หมด

ถ้าเงินเหลือจริงแนะนำ Full HD 1080p จะแจ่มสุดๆ

Comment

Working...
                X