Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อไหมกับคำว่าประกันใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บางคนรับผิดชอบ บางคนก็เผ่น ต้องวัดใจแล้วครับว่าคุณกล้าที่จะรับความเสี่ยงมั้ย

Comment

ผมชอบครับ ถูกดี มีข้ออ้างในการ "หักคอ"

Comment

ประกันใจมันก็อยู่ที่ "ใจ" คนขายแหละครับ

แต่ยังดีกว่าไม่มีอะไรเป็นหลักประกัน เท่าที่เคยซื้อขายมายังไม่เจอคนใจดำ ปัดความรับผิดชอบครับ อิอิ.
        Last edited by 2RIVERer; 6 May 2008, 11:43:55.

Comment

Originally posted by Trex View Post
          มือ 2 มีประกันเยอะแยะไป ผมไม่ค่อยชอบใจเท่าไหร่อ่ะ ขายของหมดประกัน ยำจนเนียนแล้วมาขาย ประกันจงปีกันใจ ผมว่ามันเป็นกุศโลบายในการขายมากกว่า เอาเข้าจริงของเสียก็ไม่คืนงิน ตามข่าวหน้าหนังสือพิมพ์ทั่วไป!!!
          ผมว่าท่านคิดแบบนี้ก็ไม่ถูกหรอกครับ คนเยอะแยะไปที่ใช้ของตกรุ่นแล้วตกรุ่นอีก มีตังถึงจะขายเพื่อเอาเงินมาอัพใหม่ซักที และของมันก็มีหมดประกันครับ ไม่ใช่Lifetime ซะทุกอย่าง

หรือถ้าอุปกรณ์ของท่านหมดประกัน และต้องการอัพใหม่ ท่านจะเอาชิ้นเดิม ไว้ทับกระดาษเล่นไม่ขายทำทุนหรือครับ?

มีไม่กี่10เปอร์เซ็นหรอกครับ ที่พอจะหมดประกัน แล้วรีบขาย เพื่อหาตัวใหม่ที่มีประกันมากขึ้น เพราะมันเป็นอะไรที่ไม่ใช่เรื่อง(เก้บเงินไว้กินข้าวดีกว่า) เออ ถ้าอยากเปลี่ยน อยากอัพ ก็อีกเรื่อง

---
          อีกอย่างประกันใจมันเหมือนท่านบนๆบอกแหละครับ ระหว่างให้เลือกซื้อของหมดประกันจ่ายปุ๊ปต่างคนต่างไป กับอีกคนที่หมดประกัน ประกันใจให้7วัน ผมเอาคนหลังครับ

ส่วนจะความน่าเชื่อถือของคนที่ประกันใจว่าจะน่าเชื่อถือไหม นี่ท่านต้องค้นหา ประวัติการขายเก่าๆเค้าดูเอง
          ---
          ผมก็เคยขายครับ 6600GT ตอนนั้นมันมีปัญหาแต่ผมtest โดยการเปิดทิ้งไว้ 2-3วันแล้ว มันหายแล้ว เลยขายพอผู้ซื้อรับไปแล้วมีปัญหาวันรุ่งขึ้นผมก็คืนเงินทันที (ไม่เชื่อถามน้อง menace2ดูได้)

แต่ตอนนี้ผมก็เอามาขายใหม่ ในราคาถูกๆ(ลองกดดูกระทู้ที่ผมตั้งได้)(บอกปัญหาหมดทุกอย่าง) มันก็ยังดีกว่าที่ผมจะเอาเก้บไว้ในกล่อง นั่งบูชาเล่น

Comment

เวลาผมขายของถึงจะมีประกันจากตัวแทนจำหน่ายอยู่แล้ว แต่ก็จะประกันใจให้่อีก 7 วันเวลาซื้อของไปแล้วมีปัญหาภายใน 7 วันจะได้คืนเงินให้เค้า

Comment

เอาจริง ผมก็ไม่ได้ต้องการโจมตีคนขายของหมดประกันหรอกนะครับ ขอโทษจริงๆ แต่บริษัทที่เค้าขายน่าจะรับผิดฃอบในการรับซื้อคืนบ้างก็น่าจะดีนะครับ ไม่งั้นของหมดประกัน ของเสียล้นตลาดแน่

Comment

แวะมาดูคับ ไม่ค่อยได้ซื้อขาย

เรื่องนี้ต้องดูความน่าเชื่อถือ และ ประวัติคนขายคับ

Comment

ประกันใจอยู่ที่คนขายละครับ
                  ว่าจะเชื่อถือหรือไว้ใจได้แค่ไหน

Comment

Working...
                  X